Chừng nào mới đợt than được ????????

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi yeucaliathia, 17/10/10.

1. yeucaliathia

yeucaliathia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Em có 1 con chòe than bổi khá dạng khoảng 3,5 tháng , đứng cách xa 1-2m thì không nhảy lồng còn đứng gần thì nhảy nhưng ít với lại em nó không bị lộn, hót nhỏ nhỏ trong họng khi em treo chỗ vắng người còn chỗ đông người thì im re không hót 1 tiếng .Như vậy đem đi dợt được chưa vậy mấy anh? À với lại em nó bị cụt đuôi vậy em ra cội có sao không vậy mấy anh?
    Em cảm ơn mấy anh trước :D:D

Last edited: 17/10/10
  2. yeucaliathia

yeucaliathia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Sao không ai trả lời em hết vậy ??????????????????????????????

3. BWBird

BWBird Member

Thích đã nhận:
    21
    Mình nghĩ bạn chăm cho nó mọc lông đầy đủ đã nhé. Lông thay xong mướt mà ròi dợt thì tốt hơn. Chúc bạn có chim hay. Thân

yeucaliathia thích bài này.
  4. thuyvnpt

thuyvnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    289
    Chào Bạn ! Chích Chòe Than bổi là loài chim rất nhát người. Mình đã từng nuôi rất nhiều CT bổi nhưng thành công chẳng được là bao. Chú CT của Bạn mới nuôi mà đã dạn vậy là đã đáng mừng rồi ! Bạn nên cho em nó đi dợt ngoài cội để được tiếp xúc với đồng loại, nhưng cho tiếp cận từ từ, buổi đầu để cách xa với chim căng lửa khoảng 10 - 15m. Sau đó cho tiếp cận dần dần thì em nó không bị hoảng. Sau vài lần đi cội về em nó sẽ hót tự tin hơn. Chúc Bạn thành công và có chú chim hay. Chào:applause::applause::applause:

5. LovelovePet

LovelovePet Member

Thích đã nhận:
    2
    chưa được đâu bạn khi nào than bạn hót sổng nhiều rồi đem đi giờ mà đem đi coi như hư luôn đó bạn,giờ chỉ cần mở file than hót cho em nó nghe là được rồi

6. hungdecor

hungdecor Well-Known Member

Thích đã nhận:
    74
    Chưa đi dợt được đâu bạn ơi, chịu khó ủ chim vài tháng nữa, mình có 1 ku e chăm tới hơn nửa năm nay rồi mà cũng chưa mang đi dợt đây này...!