Chuôi?Chuối?Chuối?

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi khuyên mào, 26/10/08.

1. khuyên mào

khuyên mào Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    Các bác ơi! Hôm nay em cũng bắt trước các bác ra chợ bưởi bắt khuyên mộc. Lúc ở hàng đó em thấy người bán hàng cho chim ăn chuối sau đó em về cũng bắt trước cho chú chim của em ăn chuối nhưng ko hiểu sao nó ỉa phân nát lắm em có cảm giác nó đi ra cả nước? Như thế có phải là bị đi ỉa ko các bác nhỉ? Thế thì theo các bác mình có nên cho chim ăn chuối ko các bác nhỉ?Ăn chuối có tốt ko các bác nhỉ?

2. Cá Chọi

Cá Chọi Guest

Ăn chuối rất tốt,nhưng bạn cho ăn cách nhật và mỗi lần cho an chỉ bằng 1 đốt ngón tay thôi,có chút kn nhỏ:blushing:vì mình cũng là người mới:applause:

3. Nguyên Nam

Nguyên Nam Guest

Nếu thấy ỉa chảy quan bạn có thể chuyển qua bơm ( táo), đừng llo lắng qua!

4. VuThuyDuong

VuThuyDuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Chắc bạn cho nó ăn chuối tiêu ( chuối ta ) rồi. Bạn nên cho ăn chuối tây ý loại ương ương chưa chín hẳn ý ăn loại này thậm chí chữa cả đi ỉa đó bạn à. Bạn hãy thử đi rồi cho mình biết kết quả nhé.

5. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Mình chẳng baogiờ cho ăn chuối. Mình tuyền cho ăn táo thôi. Bạn cứ thử xem sao?

6. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    ok cho ăn táo là ổn nhất đỡ phải lo mà táo thì khuyên rất thích ăn

7. HieuBig

HieuBig Member

Thích đã nhận:
    0
    Em thấy chim ăn táo có vẻ khá khó khăn, chắc tại nó cững, thấy mấy miếng táo con con bị rơi xuống đất nữa :D

8. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Bạn cho ăn toàn chuối thì đi phân nát là phải rồi, như vậy không phải là đi ỉa đâu .. không nên quá lo. Nhưng vấn đề chuối không thể cho ăn mãi được , bạn phải trộn lẫn cám vào cho nó ăn dần .. có thế mới vào cám nhạnh được, hơn nữa chim ăn thế mới có chất !

9. bachulinhnhoc

bachulinhnhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    bạn nên cho ăn chuối sứ đó , sau đó cho ăn bột rùi cho ăn cào cào

10. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn pải lăn miếng chuối vào lẫn với cám rồi cho nó ăn, chứ ai lai cho ăn chuối ko thế, phân nát là pải. làm như thế khoảng 1 tuần rồi giảm dần chuối đi nhé!

11. TToan

TToan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    204
    Phải cho chim ăn chuối chứ nhưng không nên cho ăn thường xuyên. Thức ăn chính là cám, còn hoa quả là chất bổ sung thôi bạn ạ:laughing::laughing::laughing:

12. khuyên mào

Thích đã nhận:
    107
    Các bác hiểu lầm ý em rùi. Ý của em muốn hỏi là có nên cho ăn chuối? Vì em thấy nếu cho ăn chuối thì phân rất ướt chú ko khô phân dọn rất ngại. Em muốn hỏi là chuối có tốt? Có nhất thiết phải cho ăn chuôi ko? Hay chúng ta cho ăn hoa quả khác chú ko phải là chuối?

13. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Chuối là một trong những loại hoa quả fổ biến và được cho chim ăn nhiều , ngoài ra còn có thêm đu đủ, thanh long, cam, táo tầu, trứng gà, trứng cá, dưa hấu nữa, .... nhưng ăn vừa fải thôi nếu kô sẽ gặp fải tình trạng giống bạn đấy !

14. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    khuyên mộc mới vào lồng mà bị đi ỉa chút xíu nên cũng chảng có gì phải lo hết cả, bạn có cứ nuôi vài ngày em nó quen cám sẽ hết ngay ý mà, nếu bạn muốn cho em nó hết đi ỉa thì bạn cho em nó ăn cám cò đi

15. khuyên mào

Thích đã nhận:
    107
    Mọi người vẫn chưa hiểu ý mình định hỏi. Mình muốn hỏi nếu như ko cho chim ăn chuối, ăn chuối thì chim có căng được ko? Còn nếu như cho ăn chuối, ăn chuối thì chim có nhanh căng hơn ko?

16. chichchoecau

chichchoecau Guest

Nuôi con gì cũng thế thôi , thức ăn phai đủ chất thì chim mới khỏe được , đủ chất tức là Cám ( năng lượng ) ; sâu , châu chấu ( đạm ) ; hoa quả ( vitamin) và khoáng chất . Chim có khỏe mạnh mới căng được chứ một mình chuối thì làm sao chim căng được bạn .

17. khuyên mào

Thích đã nhận:
    107
    Đúng rùi đó mình cũng biết những điều đó. Nhưng mình vẫn đang thắc mắc ở chỗ là mình thấy mình cho ăn chuối (chuối tây) chim của mình vẫn ỉa nát nên minh nghĩ ko nên cho ăn nhưng mình đọc trên diễn đàn thấy rất nhiều người cho ăn chuối. Nên mình muốn hỏi mọi người là ko cho ăn chuối thì chim sẽ lâu căng lửa hơn là cho ăn chuối hay chuối ko có tác dụng nào trong việc làm căng lửa của chim. Và mình muôn hỏi ae là nếu cho ăn thì nên cho ăn? là đủ.