Chuối trắng mùa 2(Nhật GV)

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi dangtannhat, 17/8/12.

1. dangtannhat

dangtannhat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,048
    Chuối trắng:
    Em chuối này là em mà mình lai tạo ra từ đời cha TC trích râu+mẹ F1(cha thái+mẹ TC).lúc em nó mới lớn mình rất thích cái màu sáng và lông cổ dài,nhiều và rộng,Hiền nhất trong bầy,tuy hiện giờ em nó o được dàn mã dài phết đất,o được dàn đuôi phụng như gà của anh em,nhưng mình thích em này lắm,đang ra lông mùa 2

Cho ý kiến nha anh em.Thân chào

---------- Post added at 12:58 AM ---------- Previous post was at 12:41 AM ----------

Thêm hình của em nó nè

Last edited: 17/8/12
  2. hoaibackts

hoaibackts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    đúng là cái dáng của gà thái..cúi cúi xuống...nhìn ngộ phết....miễn mình thấy đẹp là gà đẹp rùi phải ko bác

dangtannhat thích bài này.
  3. dangtannhat

Thích đã nhận:
    1,048
    Cảm ơn hoaibackts về y kiến chân thành,để mùa sau em nó ra lông đầy đủ mình se up cho bạn va anh em xem tiếp

4. thucnguyen

thucnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    416
    2 mùa mà lông hình như thế quả thật là quá bình thường . có tới mùa 3 hay 4 thì em nó vẫn ko đẹp đâu bạn ơi . mã ngắn , đuôi ben , chân lùn . được chỉ mỗi khuôn mặt .

5. duy_xaydung

duy_xaydung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    763
    Lâu quá không gặp. Vẫn chưa cải thiện đàn gà hả Nhật?

dangtannhat thích bài này.
  6. ongbosinhvien

ongbosinhvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,781
    Gà đẹp đó bạn ơi,mùa sau tuyệt hơn
    Ít ai dám nói thẳng như bạn.Chúc bạn đổ gà như ý.

cuTy.cl and dangtannhat like this.
  7. dangtannhat

Thích đã nhận:
    1,048
    Mình còn định thanh lý bớt nè Duy ơi,hiện tại cũng có nhiều em cảm thấy được được,nhưng o có thời gian chăm sóc và 1 mặt vợ nhằn tối ngày nên oải quá đi.Bữa nào rãnh ghé giao lưu chơi Duy ơi,Thân

---------- Post added at 11:44 PM ---------- Previous post was at 11:42 PM ----------

Cám ơn ý kiến chân thành của bạn,hy vọng mùa sau em nó sẽ mướt hơn,Thân

8. Ca Ro

Ca Ro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    Gà đuôi ben, lưng ngắn, mã ngắn, nuôi thêm mấy mùa nữa cũng không đẹp như tiêu chuẩn được, nhưng mình thích là được rồi

cuTy.cl thích bài này.
  9. vidau

vidau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    369
    gà của anh nhậtGV, toàn là gà đuôi,ben mã ngắn dòng gà nào cũng vậy,nhạn khét,chuối,điều

10. dangtannhat

Thích đã nhận:
    1,048
    Mình cũng còn vài em đuôi ngang nhưng tơ lắm,chưa pot hình ,đợi các em nó qua 1 mùa,mìmh sẽ cho ạnh em diện kiến,mình đang cải thiện dàn đuôi của bầy gà,chứ mã thì o đến nỗi tệ đâu vidau ạ.Cám ơn ý kiến chân thành ,Thân

11. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    ai nói gì nói chứ mình thích thì chơi chứ có mang đi hhoa hậu gì đâu, chạy theo người ta mệt mỏi lắm

12. tuan_longan

tuan_longan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    656
    Nói chung gà tuy mã ngắn đuôi ngắn nhưng bù lại liền gà vậy thôi,nhưng hình như anh khoái kiểu đuôi vòng cất cao thì phải?Chơi kiểu này thì hơi khó chịu vì nếu đuôi không được dài lắm thì sẽ tạo ra con gà giống thái hơn.Anh còn phải lai tạo hơn một tý nữa thì sẽ có gà theo ý mình mà thôi.Chúc ý kiền của người mới chơi,có gì sai mong anh bỏ qua cho.
    Thân!
    tuan_longan

13. dangtannhat

Thích đã nhận:
    1,048
    Cám ơn ý kiến cua Tuấn.Tuấn cũng biết con gà nuôi chuồng chật thì làm sao phát triển hết vẻ đẹp và lông đuôi cũng cong vồng.bằng chứng là mình có em xám chuối trắng,nuôi trong hồ kiếng,thì đuôi ngang và dài phết đất,nhưng thiếu nắng nên mặt mày o đỏ,nhưng khi Nhật đưa ra chuồng 60x40 thì bây giờ em nó lại có đuôi cầu vồng ,mai mốt mình sẽ pot hình để minh chứng.nhà mình o có sân đất rộng,mà chỉ vỏn vẹn được cái sân thượng và sắp được3 dãy chuồng để nuôi và đam mể,nhưng mìng thật sự đang cải thiện dần đàn gà.Đam mê và học hỏi là chính đối với mình ,Còn riêng Tuấn thì thế nào?Thân

14. tuan_longan

tuan_longan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    656
    Em cũng giống như anh thôi,nếu anh nuôi hồ kiếng mà gà không sung thì do hồ quá nống nên gà thường hay bị hóc vì thiếu mát,còn nuôi chuồng thì mình nên sài lồng 60cm vuông thì gà sẽ không bị đuôi cầu vồng nhiều đâu anh,vậy mà lông hình lại phát tốt nữa vì anh không có dất để dựng võ nên phải vậy thôi.em thường online 10g đêm trở lên,nếu có dịp trao đổi thì anh app nick của em rồi hôm nào anh em mình trao đổi.Thân!tuan_longanyahoo: gakienglongan

15. thucnguyen

Thích đã nhận:
    416
    con gà quan trọng là có tố chất đẹp . chứ nhiều khi ko có tố chất đẹp thì cho ăn cao luơng mỹ vị . ở nhà cao tầng thì cũng vậy thôi . đôi khi lời nhận xét thật lòng còn hơn là những lời khen vô bổ .

16. biendinhcong

biendinhcong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    716
    gàddep5 gàddep5.nhìn gà làbieet1 chủ liền.chuc mừng chúc mừng

17. dangtannhat

Thích đã nhận:
    1,048
    Cám ơn ý kiến chân thành của thucnguyen.nhưng nguyên có công nhận là dù cho gà bổn tốt,đuôi dài,mã lết đất,nhưng ,nhưng khi nuôi chuồng chật,số lượng nhiều con trong 1 chuồng thì con gà cũng chẳng được đẹp như ý mình.Đó là mình muốn nói là cũng fai nhờ công nuôi,chăm sóc,và ăn uống đúng cách thì con gà mới phát triển toàn diện.Lời nói thật thường sẽ o hay nhưng đó cũng là kinh nghiệm và động lực cho mình đúc kết để hoàn thiện dàn gà về sau,Thân

thucnguyen thích bài này.
  18. thucnguyen

Thích đã nhận:
    416
    nuôi chi vài chục con trong 1 cái chuồng . chỗ ở đã ko đủ , ăn uống thì thiếu , phụng hoàng còn te tua nói chi con gà . bác nuôi gà tre kiểng mà mình cứ tưởng nuôi tre thịt ko ấy . muốn nuôi số lượng nhiều thì xây chuồng cho rộng , chỗ nhỏ quá thì nuôi vài con thôi . con gà chơi chủ yếu là chất lượng chứ ko phải số lượng đâu bác ah . góp ý nhỏ

19. dangtannhat

Thích đã nhận:
    1,048
    Mình đồng ý với thuc nguyên,nhưng bạn cũng biết ,con gà tân châu đặt thù là từ mùa thứ 2 trở về sau,càng già càng đẹp,bởi vậy,mình ấp nở và nuôi nhiều để có cơ hội lựa chọn các em đẹp nhất để làm giống và gầy dựng bầy đàn tốt,đẹp về sau.Mình cũng công nhận là mình rất tiếc khi phải loại bỏ những con mà mình nuôi cả năm trời,chính vì vậy mà số lượng càng ngày càng tăng ,mà chuồng trại thì o đủ nên fai chịu.Thanks

20. bibobaben

bibobaben Well-Known Member

Thích đã nhận:
    452
    dòng gà nhà ông này toàn đuôi bản to nhỉ? nhìn hay ghê, cái dáng đúng kiểu gà thái