chuồng gà mới làm

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi minhquynhln, 10/7/13.

1. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    mấy hôm nay bận chuyển gà và đồ đạc về quê, nên bây giờ mới có thời gian lên diễn đàn. thấy diễn đàn mấy hôm nay sôi nổi và nhiều bài viết hay quá. mấy hôm không lên diễn đàn mà thấy nhớ quá
    có 1 cặp gà trống tai trắng ( chú thạnh tặng )và 1 trống tai đỏ). khi bắt gà nhảy nhiểu quá khiến con trống tai đỏ te tua hết. con tai trắng vẫn bình thường mào vẫn đỏ, nhưng chưa gáy trở lại.
    em mới làm cái chuồng này, các bác đánh giá giúp xem nên thay đổi, sửa chũa gì không cho hợp lí? cám ơn mọi người nhiều.
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

nhoxpzo, bachua, Phi Yến and 16 others like this.
  2. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Cháu chụp toàn cảnh thì mới biết được... chụp như vậy mới chỉ thấy cái nền là chính thôi. Hình như mái không có lưới?

3. minhquynhln

Thích đã nhận:
    301
    mái cháu làm bằng lươi cước. cũng bền lắm chú à. một nửa cháu để trống , một nửa che bạt tránh mưa. định lợp blô xi măng nhưng sợ nặng quá lạ thôi. xung quanh là lưới b40, rộng 3m, dài 4m.

4. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Chuồng vậy là rộng và thoải mái rồi, ráng kiếm mái đẹp hy vọng mùa tới sẽ có hậu duệ. Nhưng mình nghĩ gà thay lông nên cho vào chuồng nhỏ dễ chăm sóc, thay lông xong rồi cho ra thì hay hơn.

minhquynhln thích bài này.
  5. minhquynhln

Thích đã nhận:
    301
    buổi sáng sơm chúng đi ăn
    [video]http://s1212.photobucket.com/user/minhquynhln/media/MOV02612.mp4.html[/video]

6. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    gà thay lông xong chắc đẹp đó bạn . chăm sóc cho tốt nha . sao nhìn em nó cứ thấy buồn buồn , nó nhớ bạn gái chăng

7. nghianghean

nghianghean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    oh yeah bác có không gian hay quá/ xong đợt này em cũng phải học theo mới đc

8. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    chuồng đẹp đó, tiếc là trong chuồng ko trồng đc vài cây rậm, trồng thêm vài cây thì sẽ thành bán tự nhiên. thấy 2 e gà mà ko thấy e mái nào, ko sợ nó buồn hả bạn.

Phi Yến and minhquynhln like this.
  9. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    nói chung 3mx4m là thoải mái rồi bạn. đến khi gà thay lông xong là đẹp rồi, cố gắng kiếm thêm em mái nữa, nếu chưa có thì bỏ 1 mái tre hay gà nhà vào cũng được, chủ yếu để làm bình tâm 2 em trống đó, đến khi ổn định rồi thì tách ra lại.

10. trungdinhnguyen

trungdinhnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Bác kiếm thêm ít cát rải vào nền dưới chỗ 2 em nó ngủ bác ah, theo em chuồng nghu vậy là ok rồi nhưng cần thêm cái mái cho mưa khỏi tạt bác ah, ngoài bắc hay mưa và rét nên mình nghĩ là cần như vậy

11. ahome.vn

ahome.vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    241
    chuồng này thấy thiếu thiếu hình như thấy thiếu gà mái bổn thì phải bạn nhỉ nuôi toàn gà trống ko thấy buồn hả ta kiếm con mái thả vào coi như là giúp nó giải tỏa xì tret

12. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    Chuồng gà đẹp đó anh Minh, nhưng chỉ có 2 e gà trông thôi nên nhìn các e nó buồn buồn "tâm sự 2 chú gà trống" hehe. Kiếm cho 2 e nó vài e mái cùng chơi đi

13. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Nhìn 2 con gà trống thấy mặt nó buồn rủ vậy ? ko có con mái nào bỏ vào ah ? con trống tai đỏ sao te tua vậy? theo dõi nó thường xuyên nhé......Nhà mình cũng mới vừa tách 3 con trống ra chuồng riêng, 1 chuồng nhốt con trống đuôi dài, một chuồng nhốt chung 2 con trống tơ hơn. Từ khi tách ra đến nay cũng thấy gà ổn rồi vì mỗi chuồng đều có 2, 3 em mái bỏ vào nên nó vui....2 ngày nay thêm 1 con trống gáy kại nữa rồi. Tính đến giờ mình nuôi cả thảy 4 con trống rặc với 3 con mái lai đang ấp trứng gần nở rồi trong đó có 3 con trống đã gáy lại mỗi sáng sớm.....nghe rất đã lỗ tai....

minhquynhln and nobitui like this.
  14. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Chúc mừng bác minhquynh có chuồng gà mới , chuồng như vậy thoải mái ghép gà sinh sản rồi bác ,có cái mái bác che bạt như vậy mưa bão có sợ gió thổi bay không ? mà gà mái của bác đâu hết rồi , con trống tai đỏ kia thay lông rụng cả lông đuôi trông te tua thảm hại ghê. Chúc gà của anh mau sung trở lại.

15. minhquynhln

Thích đã nhận:
    301
    u. cám ơn mọi người đã khen chuồng gà của mình. đợt trước mình có con mái rặc tai đỏ, nhưng chưa kịp chuyển chuồng nó bị bệnh chết rùi, giờ tìm gà mái cũng chưa có nên đành nhốt 2 em chung vậy. được cái chúng không mổ nhau. mùa tới mình sẽ cố kiếm mấy em mái cho chúng có bạn, không thì chúng buồn đến chết mất. hi hi

16. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    vậy thì phải đợi tới mùa sau thôi anh.không thì đi kiếm tạm mấy em mái lai tầm F1 về cho vào cho 2 con trống có bạn chứ bác tìm mái rặt giờ khó tìm lắm.

17. minhquynhln

Thích đã nhận:
    301
    up thêm em gà lai không biết bao nhiêu % máu rừng nay đã lớn được gần 1 tháng
    - lúc còn nhỏ
    - nay được gần 1 tháng, không biết là trống hay mái?
    http://i1212.photobucket.com/albums/cc456/minhquynhln/DSC02687.jpg[/IMG
    [IMG]http://i1212.photobucket.com/albums/cc456/minhquynhln/DSC02688.jpg

nobitui thích bài này.
  18. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    80% là trống, gà chân nhìn ko đẹp, minhquynh nên tìm thêm mái về nhốt chung gà trống cho vui.

19. minhquynhln

Thích đã nhận:
    301
    u. mình cũng đang tìm. nhưng tìm cũng không phải là dễ ticua à. mấyd hôm nay đang bận chuyển công tác nên bận quá. mấy hôm nữa phải đi lùng mấy tay bẫy gà xem có gà mái không để cho ghép đẻ. gà tai trắng đã gáy lại rồi

20. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    cả đàn 4 con được mỗi con đó là giống rừng phải không anh ? sao bác không chụp cả mấy con kia lên xem tnao. bác cố kiếm được 1 em mái rặt về ghép với con trống tai trắng kia lấy hậu duệ tai trắng đi anh. sau này có gì em còn có chỗ bắt gà tai trắng rừng làm giống nuôi chơi he he , bây giờ em đang muốn kiếm 1 con trống rặt tai trắng về ghép mà không có.