Chuồng gà nhỏ xíu.

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi vetchantron, 25/11/12.

1. vetchantron

vetchantron Well-Known Member

Thích đã nhận:
    247
    Chào Các Anh,
    Em rất thích gà rừng, Em mới tập nuôi được một thời gian ngắn, Em post chuồng gà nhỏ xíu của em, để nhờ các Anh tư vấn, chỉ dẫn giúp em về cách chăm sóc, để chuồng và gà của em ngày càng đẹp hơn, hiểu biết và Kinh nghiệm nuôi gà rừng của em rất ít, nhưng đam mê gà rừng trong em rất nhiều.
    - Con gà trống rừng rặc gần 1 năm chăm sóc trong chuồng, dịp vừa rồi em nó thay lông và bị gãy chân, nhờ sự chi dẫn tận tình về cách chăm sóc của anh Thudihoang , đến nay chân em nó đã bình phục khá nhiều, và lông cũng gần xong.

- con gà mái thứ nhất em nuôi gần 1 năm, lúc mua em nó mới có 3 tháng, người bán nói là gà rừng rặc, nhưng đến nay khi em nó dậy thì, em thấy máu lai nhiều quá, có lẽ F2 quá,

- Con gà mái thứ 2 , được Anh Thudihoang chia lại, ( 1 cặp trống mái, nhưng em trống đã ra đi không lời từ biệt), Em đã nuôi em mái được 6 tháng, đến nay thì em nó đã bắt đầu dậy thì.

- Kèm theo cái clip ngắn, Các anh xem clip nhớ mở âm thanh, và lắng nghe bắt đầu từ giây thứ 27, tiếng kêu như vậy có nghĩa là gì ?
    [video=youtube;z6T6YMYr-kw]http://www.youtube.com/watch?v=z6T6YMYr-kw&feature=youtu.be[/video]

Em xin chân thành cảm ơn !

Last edited: 25/11/12
  2. VIPXILIP

VIPXILIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    548
    gà trống thay xong chắc sẽ đẹp đó, còn giọng gáy mình pó tay, con mái nhìn là biết lai rồi, chuồng đổ cát với siêng vệ sinh nữa là xong. (+.+)

mayrau9018 and catphien like this.
  3. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Giọng gáy thì có gì đâu mà bó tay hả cu,em đi bẫy với anh em nhiều thì từ từ sẽ cảm nhận được chất giọng hay dở thôi,em chơi tập chơi mà được vậy là thành công lắm rồi đó.

mayrau9018 thích bài này.
  4. nguyendinhtrang

nguyendinhtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,052
    Cả con trống và mái là gà lai,gà trống rặc tơ mào và cựa không như hình,gà trống là gà lai Miền Trung,anh Thudihoang bị lừa rồi.

5. gadjbo

gadjbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Chưa chắc là bị lừa đâu nhé. Theo mình, con gà trống nếu ko nhìn chân thì màu lông và hình thể hoàn toàn chuẩn máu rừng. Có thể chắc đến 95% là gà rặc. Còn cặp cán đúng là hơi nhạt màu, có thể là do máy chụp ko được chuẩn màu, hoặc do ánh sáng... có bác nào có thêm phân tích mới ko ạ?

6. vetchantron

Thích đã nhận:
    247
    Chào Chú Nguyendinhtrang, Anh Thudihoang chỉ dẫn cháu băng bó chân và chăm sóc gà lúc chân bị gãy . chứ anh Thudihoang không bị lừa gì ở đây cả.
    "- Con gà trống rừng rặc gần 1 năm chăm sóc trong chuồng, dịp vừa rồi em nó thay lông và bị gãy chân, nhờ sự chi dẫn tận tình về cách chăm sóc của anh Thudihoang , đến nay chân em nó đã bình phục khá nhiều, và lông cũng gần xong."
    có lẽ trong điều kiện nuôi nhốt gần 1 năm và đang thay lông, con gà trống có dáng vẻ hơi khác. cháu đảm bảo với chú , gà trống là gà rặc 100%

mayrau9018 and catphien like this.
  7. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Gà rừng mỗi vùng mỗi khác nhau nên khó nói lắm bác Trăng ơi.Mình nuôi chơi thôi nên quan trọng là gà đẹp là được rồi

nguyendinhtrang thích bài này.
  8. VIPXILIP

Thích đã nhận:
    548
    Gà lai miền trung là sao bác? Bác giải thích rõ hơn đi

9. vetchantron

Thích đã nhận:
    247
    Anh Gadjbo phân tích rất đúng, "cặp cán hơi nhạt màu" , Chính xác một chân hơi nhạt màu vì chân này bị gãy cách đây hơn 2 tháng, đến giờ thì bình phục khá nhiều rồi. phần nhạt màu là vùng thẹo.
    Xin chân thành cảm ơn !

10. xanugl

xanugl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    Bác cho gà ăn thiếu canxi hay sao gãy chân vậy?
    Thây em nó không đc lanh lắm, chắc thiếu chất quá.

11. VIPXILIP

Thích đã nhận:
    548
    Thúc mồi tươi vào. mình nghĩ vậy gà sẽ sung hơn và chất đề kháng cũng cao hơn,