Chuồng mới cho gà rừng và công

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Chí Tình, 28/6/13.

1. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    Mất một tuần mình mới hoàn thành công trình này cho 3 em công và bầy gà rừng và gà tre, Chuồng cao 4m, rộng 8m, dài 12m. Anh em xem cho ý kiến để hoàn thiện thêm.
    mấy em grr chỉ dậu trên cây nên phải bỏ thêm máng ăn cho mấy em ăn.

Last edited: 28/6/13
    xanugl, vonggaccu, cocghe and 19 others like this.
  2. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    gà trống nhiều quá,à mà nhốt chung vậy mà không đá nhau hả bác,thích thật.
    chuồng đẹp,rộng,thoáng,ép đẻ được nhiều loại chim đây.mơ ước của mọi người đây.
    cái nóc chuồng,bác muống vệ sinh hơi mệt đây.(thấy có cây mít bên cạnh cao hơn nóc chuồng,hít)

Phi Yến, nobitui and Chí Tình like this.
  3. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Chuồng hoành tráng quá nên ko dám có ý kiến anh Tình ơi, mà mùa nắng nóng sợ gà chịu ko nổi, nên thiết kế vài bụi tre hay bụi rậm để mấy e nó trồn và giải nhiệt

Chí Tình thích bài này.
  4. badori

badori Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    43
    Công việt đang trổ màu rùi. Nhìn đẹp quá. Công của bạn được mấy tháng rùi?

5. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    choa! chuồng gà hoành tráng quá. nhìn mà thèm. mình mới làm xong cái chuồng, nhìn chuồng bạn mà ko dám đưa hình lên. hi.
    chuồng này chi phí hết khoảng bao nhiêu?

6. garunghue

garunghue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    chơi hơi bi dữ đấy,ở trên bạn lợp lưới nhựa như thế mình sợ không được lâu. Chuồng đẹp lắm đó,ước gì mình có đất để làm đc như vậy.Ban ở đoạn nào Q trị vậy lúc nào mình ra tham quan học hỏi đc chứ?

7. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Khu đô thị minhquynhln ở nếu có mảnh đất rộng 8 x dài 12 = cả một lô đất làm nhà ở trong khu dân cư rồi. Giá trị tới gần chục tỷ mà làm chuồng gà tất thì lãng phí lớn. Vì vậy, có đâu làm đấy gà nhập gia thì sẽ phải tùy tục rồi cũng sống tốt cả thôi. Cho nên, chuồng gà của minhquynhln thế nào cứ đưa lên cho ae xem mọi ngừoi góp ý sẽ thấy được những cái dở mà sửa ngay trước khi cho gà vào. Thả gà rồi có thấy dở cũng ngại gà tông không sửa được đâu.

Chí Tình and minhquynhln like this.
  8. blackandwhite

blackandwhite Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    chân của những ống tuýp sắt đấy không biết bác liên kết với sàn đất thế nào ạ , có cần chân hoặc hàn vào đâu để cố định chân những ống đứng k ạ

9. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Trời ơi .chuồng gà nhìn như khu công viên giải trí thế kia . hoành tráng quá bác Chí Tình ơi . mà bác nhiều gà quá nhìn thèm ghê.

Chí Tình thích bài này.
  10. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    babaqn ơi, có nhiều gà không phải tốt đâu. Chú từng có những lúc có quá nhiều chim oanh cổ đỏ trong khi nhiều người khác chỉ mong có 1 đôi cũng khó. Nhưng ai biết cho nhiều thì công chăm lại nhiều từ cho ăn đến vệ sinh nên lại thấy có nhiều khổ quá: giữ nuôi thì được cái tự hào khoe ae nhưng khổ. Giờ gà cũng vậy, chú mới có vài con đã thấy chăm sóc, vệ sinh , chữa bệnh cho chúng vất lắm rồi! Mà cũng không chăm được cẩn thận như nuôi 1 cặp! Nếu có gà 75% chắc chú chỉ muốn nuôi đúng 1 con thật đẹp thôi không hơn!

coi77 and vuongthanhthong like this.
  11. minhquynhln

Thích đã nhận:
    301
    hic. chú namquoc ơi chim oanh cổ đỏ hót có hay không? nếu tiện chú up lên cho cháu xem, nghe với? cháu cũng chưa nhìn thấy loại này bao giờ.

12. garungviet

garungviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    chuồng ruộng rãi thoải mái,quả là hoành tráng,đc lun lưới B40 thì tuyệt,nhưng xài lưới nhựa này ko biết đc bao lâu zậy bạn.

13. huygv

huygv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,269
    Sài lưới nhựa sau này có cơ hội mất... mấy con công. Hehe. Mà làm hết lưới B40 cho cái chuồng này cũng tốn khá bộn. Công lên khoảng 2kg là mấy cái cây kg còn cái lá.
    Nhà anh 9 rộng làm chuồng thích thật Mình mơ ước có 1 miếng đất thật to, lúc đó mình sẽ làm cái chuồng công to như sở thú. Nuôi như thế mới thích.

Chí Tình thích bài này.
  14. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Chuồng khủng wa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! nhưng có chuồng như zay mình chỉ nuôi gà rặc và công thôi!!!!!!!!!!!!!!!!!, chúc mừng Bac có aviary đẹp, hoành tráng!!!!!!!!!!!!!

15. minhquynhln

Thích đã nhận:
    301
    lưới cước này cũng được lâu lắm đó. muốn nó hỏng chắc cũng được phải 10 năm. mình có nuoi gà ta mua lưới này chôn xuống đất mà 5-6 năm vẫn chưa mục, còn nguyên. và lại ở trên cao như vậy ít khi gà nhảy lên cao như vậy để tìm đường ra lắm. nói chung chuồng như vậy là ok rồi

Chí Tình thích bài này.
  16. garunghue

garunghue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    :
    minhquynhln ah, có biết thời tiết miền Trung ra sao không?mình đoán khoảng 3 năm là lưới tả tơi rồi. còn 10 năm thì:crying::crying::crying:

17. Chí Tình

Thích đã nhận:
    1,085
    mấy em công này được 5 tháng rồi bạn
    Mình ở thị trấn Hồ xá, Vĩnh Linh, nếu bạn ra cứ alo, mình sẽ đón, ae giao lưu. 0913411118
    không cần hàn đâu bạn, mình dùng ống sắt 1,6ly mạ kẽm không rỉ nên cũng không ái ngại đâu, mình chôn chân bằng bê tông, còn bộ khung được bao bọc bằng tường cao 50cm nên rất chắc chắn.

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:03 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:00 PM ----------

lười này cũng bền lắm, mình dùng rồi, nếu năm trên cao thì ít nhất cũng trên 5 năm.
    bây giờ mấy em đã 2kg rồi đó, anh cho ăn rau đều đặn nên mấy em cũng kg đến nỗi phá đâu Huy.

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:06 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:03 PM ----------

cũng kg đến nỗi đâu Vũ, sáng thì mát, chiều thì có nhà bên cạnh chắn nắng rồi nên cũng mát. trong chuồng có mấy cây lộc vừng và 2 cây xoài nên mấy em công và gà cũng có chỗ tránh nắng rồi.

cái này không tốn nhiều đâu bạn, chi phí có 7,2tr thôi ( mình mua vật liệu về tự làm)

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:18 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:06 PM ----------

up thêm mấy ảnh về mấy chú gà tre, rừng lai và 3 em công trong chuống.

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:20 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:18 PM ----------

không sao đâu bạn, vì trên lưới nó phẳng nên lá mít rụng xuống bị gió thổi bay hết.

18. forestman

forestman Well-Known Member

Thích đã nhận:
    247
    Hoàng tráng quá a Tình. Bữa nào cho thằng em ăn mừng chuồng mới đây. Em thíchh ăn thịt công lắm đó anh Tình ơi. A lựa con nào nhiều kg tí nhé. 45kg cũng được...hihi

À chuồng này bữa nào kẹt chuồng cho em thả ké mấy em nhé.

Last edited: 29/6/13
    Chí Tình thích bài này.
  19. Chí Tình

Thích đã nhận:
    1,085
    rãnh thì ra anh khánh thành luôn đi. ....................................

20. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    trò­i công nhận anh nuôi đu­o­c nhiều gà thật đó , có bí quyết gì không anh hihi

Chí Tình thích bài này.