Chuột T.T

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi nhanviendc, 1/6/11.

1. nhanviendc

nhanviendc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    Tối qua , một tối bình yên như bao tối khác ..... đang gáy ầm ầm thì nghe tiếng gào hét của con chimmmmmm , lọ mọ mò dậy mở cái áo chùm lồng ra thì ... úi xời 2 em chuột to như cổ tay đang vắt vẻo trên thành lồng I-| may mà lan lồng hẹp 2 cháu nó không mò được vào chuồng nên chimmmm của em chưa bị chúng nó ...=P~ :-S thấy chuột nên chim nó hoảng bay loạn hết cả lên bám cả vào thành chỗ có chuột đứng :sick::sick: thế là nó gậm mất mấy cái lông đuôi , h chim em chỉ còn lơ thơ mỗi 1 cọng lông đuôi , con này là chim mộc mới nuôi nó được gần 2 tháng hizhiz , h nghe chim khác hót em nó vẫn cãi lại ầm ầm nhưng mà bị 2 con nghiệp súc kia nó doạ nên h nhát quá các bác biết cách nào để em nó bớt nhát không ạ ?.?

2. cocthoiken

cocthoiken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    trước tiên phải tiêu diệt 2 con chuột kia đã.
    Bạn lấy keo dính chuột, chặn hết mọi ngả đường của bọn chuột đến lồng chim. Nếu không chặn được thì buộc phải dời lồng sang chỗ khác.
    Chim nhát thì dùng mồi tươi dụ cho dạn lại dần dần.
    Trùm áo lồng kín, cho chim nghỉ ngơi vài hôm.

nhanviendc thích bài này.
  3. coduong

coduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    231
    eo
    nói mới nhớ. hum qua thôi, em vừa sắm được em khuyên mộc, đã líu và thuần. vừa làm cám cho ăn hum trước.
    hum sau treo lên cây, tầm 11h trưa con mèo nó trèo lên cây tát rơi lồng và.....thế là. :((

4. lepa

lepa Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    1,741
    Người cùng cảnh ngộ : Tôi sáng nào cũng cho em nó vào lồng tắm khoảng 2h đến 3h rồi treo em nó lên cao,chiều đến chùm áo lồng để nơi yên tĩnh.Một tuần sau em nó chở lại bình thường không bám vanh ngủ nữa...vậy lại ngon rồi nhưng phải đi sơ tán nơi chuột đang đang lên ngôi ??? Chúc may mắn...

nhanviendc thích bài này.
  5. nhanviendc

nhanviendc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    đã líu và thuần thì còn gọi gì là chim mộc nữa bác ơi =]]
    mấy con chuột ác quá vặt chụi hết cả lông đuôi em nó nhìn cộc cộc có khi lại đẹp trai hơn trước =]]