Chuyện ăn uống và lên đầu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi sowhatvn, 11/5/07.

1. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có ra ngoài tiệm cá la hán, cho dù con cá có lớn cỡ nào thì em cũng kô thấy con cá ị miếng nào rớt lại trong hồ cả. Mặc dù 1 số hồ kô có cả máy lọc chỉ có oxy phun phun thôi. Em nghĩ có lẽ cho cá ăn ít nên nó kô ị ra nhiều được nhưng đầu con nào cũng khủng bố hết. Ngoài tiệm thì mấy bác ấy chỉ có cái hồ kô mà kô có chuyện lọc đáy gì cả.
    Câu hỏi của em là bộ các bác tiệm cá cho cá ăn ít vậy sao hay là các bác ấy siêng dọn hồ? Và cho cá ăn ít thì có ảnh hưởng gì đến màu sắc và đầu gù kô? Em thì cho cá ăn liên tục để mong nó mau lớn =P~ Lúc nào nhìn cũng thấy mấy cục nó ị ra trong hồ mặc dù ngày nào cũng hút hết ra ngoài. ~X(

2. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cho ăn ít wa cũng ko tốt mà nhìu wa cũng ko tốt,tốt nhất là vừa phải còn về vụ nó ị thì bạn đừng quan tâm wa,chủ yếu là nước có đục hay ko thui,chúc bạn có 1 chu cá đẹp :)

3. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    ngoài tiệm người ta cho ăn theo giờ mỗi lần cá ăn vào là nó sản xuất ra thế là người a làm vệ sinh nên bạn tới vào lức đó thì kg thấy thôi

4. h_l_dang

h_l_dang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ở ngoài tiệm thì ng` ta dọn hồ thường xuyên lắm, chắc bạn đến ko đúng lúc thôi

5. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cho nó ăn điều độ là tốt nhất đó bạn ơi,phải chia bữa ra cũng như mình ăn uống hằng ngày vậy đó,còn ngoài tiệm thì họ dọn thường xuyên lắm,kô có để hồ dơ đâu vì hồ dơ đâu có hấp dẫn khách được à.

6. kidphima

kidphima Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ở ngoài tìm người ta chăm sóc kỹ lắm với lại họ cho ăn điều độ đúng lượng nên cá đẹp còn mình thì mua về bữa đực bữa cái nên cá không bằng là đúng rồi

7. nguyenminhhoang

nguyenminhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác ơi, ngoài tiệm người ta muốn bán nên cho ăn thức ăn giầu dinh dưỡng một số còn cho ăn chất kích thích nữa do đó kô tài nào bác thấy thức ăn thừa vì cho lượng rất ít. Còn mình nuôi thì ngày cho ăn từ 2 tới 4 bữa, cho ăn mỗi bữa một ít.

8. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn các bác nhiều lắm, bạn nguyenminhhoang cho mình hỏi người ta cho ăn chất kích thích gì vậy? mình mua xài :D