Chuyến bẫy chim của anh em Hoàng Mai

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi mienxaocuabe, 4/5/08.

1. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    hic anh em cả hội ngồi uống nước chè hút thuốc treo lồng trong vườn,mà chả em nào chịu vào , c hắc h các em hiền lành tử tế rồi hay sao ấy, trước kia là các em lao vào chiến ngay kiẻu gì cũng được vài em.Hic sao h khó thế không biết, các em cứ bâu vào lồng rồi b ay đi bay lại trêu trọc anh em ,hic nản quáb-(

2. tinibuon

tinibuon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    hiiii có lẽ hôm nay anh em đi ko xem giờ,ra cổng cũng ko bít bước chân trái hay chân fải nữa khakha để hôm khác vậy,e thì rât máu cứ lúc nào bác đi alo em đi được em đi ngay

3. chim_chich

chim_chich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    mình ở Đại Kim - Hoàng Mai nè ,chỗ mình giờ ít khuyên quá lên cũng khó bẫy, bẫy 2 hôm chả đc con nào :(

4. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    khuyên mùa này đang ít, chả biết các em bay đâu hết rùi đầu hè rùi còn gì.mà k giờ cũng bắt đầu lên giá rùi, mấy e k mộc mới bắt toàn 80k thôi mà đã thấy ăn cám đâu, mà lại toàn bị lọc từ đầu nguồn nữa lấy đâu ra e k đẹp.cứ bẫy cho nó lành , cố gắng bắt được e k nào sổng thì tốt, đây cũng đầu tư 40k được 2 cái lồng bẫy từ tết mà đến giờ vẫn đã bắt được em nào đâu.xem thế nào thứ bảy, chủ nhật tuần sau đi bẫy đi, có gì nt cho ae với, thế nhé

5. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    hehe có khi lúc đi ra ngõ gặp phải gái cá sấu rồi hichic đen quá ko bẫy được em nào mặc dù cũng có mấy em bậu vào lông nhưng chẳng chịu vào bẫy có khi khuyên bây giờ ngoài thiên nhiên được ăn ngon nên khôn ra thì phải hehe

6. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    chẳng biết các bác thế nào hôm truớc 1 em ,hôm nay treo ra chưa đầy 3 phút tranh thủ trời không mưa lại 1 em ,mỗi tội em nào cũng già đanh cóc cụ ,sau không biết thuần kiểu gì đây :D,hay do chim mồi nhỉ ,chứ con mồi này của mình đang căng lắm chim không đến thì thôi đến cái vỡ thớt à hihihi,mà hôm tới này thì vác chính con mồi này đi thi mới ghê mong anh em đến cổ vũ nhé ,thua hay thắng chưa biết đến gặp mặt nhau là chính cứ thấy ai sách lồng vat nóc bằng + cóng bát tràng + cám đậu đích thị là mình nha

7. tinibuon

Thích đã nhận:
    23
    ec ec bác ơi cứ đi đi anh em ủng hộ có cần anh em mang hoa mang pháo cổ vũ ko??có khi kiếm thêm đội chống đội kèn đi cổ vũ như kiểu xem bóng đá ý nhỉ ?hiiiiiiii

8. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    thế thì tốt quá cám ơn anh,có thua ngay vòng đâu hay vòng sau đi đuờng khéo nguời ngoài tuởng anh em mình thắng lớn hihiih thế cũng vui,vui là chính giao lưu và học hỏi ,con này chưa đi duợt mấy chưa thi cử bao giờ vào cám mới ngót 3 tuần không hi vọng gì nhiều chủ yếu kêu gọi anh em đi cho vui vẻ,và lấy tí kinh nghiệm rất mong gặp càng nhiều anh em càng tốt ,vừa cho duỡng sức 2 hôm thứ 5 này duợt lần cuối em nó ok là nghỉ 2 hôm CN đi chiến kekekk ,về lấy kim tiêm mấy liều dophing và truyền cho chai đạm đã ihhihi:D

9. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    gớm ông anh chăm chim cứ như chăm võ sĩ ấy!...hôm tới đi nhớ alô em đi cổ vũ cho.lần này em dắt theo "mái" để chim bác căng nha! ;)

10. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    đang tính dưỡng con chim mai bắt đầu duợt lại lần cuối rùi mới biết xem em nó thế nào ,nhiều nguời nói hôm CN anh duợt lâu quá hơn 4 tiếng sặc sặc từ sáng đến chiều sợ bục hơi rồi ,đang cho nghỉ giải lao đợi mai xem thế nào ,nếu không thi đuợc cũng sách đi giao lưu anh em và học hỏi coi như đi duợt ,đang sợ bục hơi thật anh chưa biết tính độ căng và chưa biết giữ lửa cho chim Sang mập à

11. tinibuon

Thích đã nhận:
    23
    khekhe em có ý kiến !!!!!như các ca sĩ đi biểu diễn hát nhiều mất giọng (như khuyên bục hơi của bác y) anh em ta đi thu đĩa cd thuê thợ thiết kế bộ âm thanh đặt trong lồng chiim (như xe đạp bây giờ ý) khi nào thi dùng điều khiển từ xa khakha vui quá vui quá chắc được giải đó bác ơi

12. tienvuong

tienvuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    quá phải em đồng ý

=))
    làm kiếu này có lẽ lại hay nhưng em góp ý là nhớ quay kín lòng lai nha=))=))

13. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Chắc anh em đi bẫy vùng chim sập bẫy nhiều quen bẫy hoặc kinh nghiệm bẫy chim chưa lành nghề như các ông chuyên đi săn chim = đủ mọi cách:bẫy lưới + bẫy dính + bẫy mồi + bẫy = con non + bẫy = thòng lọng + soi bắt ban đem ..... híc híc bảo sao chim nào muốn đánh bắt đều được cả ................................thương chim quá chim ơi !=((=))

14. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    hic mình biết một chỗ kiếm chim rồi hhehehe hơi xa một chút nhưng không sao h toàn bán k lởm mua phí tiền , về c hỗ nào bẫy được mua vừa rẻ vừa đẹp không bị lọc chim hay,