Chuyện buồn đây

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi anderson_b509, 20/10/06.

1. anderson_b509

anderson_b509 Member

Thích đã nhận:
    0
    Con BH của mình ko hiểu tại sao hôm wa nó vùa ép với con cá mái xong thì mình bắt hai con ra bỏ hồ khác thì hôm nay nó về với chúa rồi#:-S ~X( ~X( huhuhuhuhuhhu con cá mái thì ko sao cả(hôm wa có mở máy lọc nhưng tối hôm wa cúp điện tới trưa thì ca chết .Ko hiểu lý do tại sao.Và cho mình hỏi là làm sao bít trứng cá đã được thụ tinh trùng vậy ,hôm wa đẻ trứng ra, trứng màu trắng thì hôm nay nó chuyển sang màu vàng vàng ,ai bít ép ca chỉ mình với ):confused:

2. tonybombi

tonybombi Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    60
    kiểu này là do đồng chí,giắt kiệy sức thằng nhỏ gồi,mà lại o bồi bổ người ta gì hết
    theo như bạn mô tả đĩa trứng,thì tỉ lệ đạt........ ok.....!

3. quan_251290

quan_251290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thì mất của này trời cho của khác thôi bạn ah, vậy là còn hên đó.bắt đầu nuôi lại đi ha. 1 ổ rứng đổi láy 1 con cá , còn ko chiu nửa sao( đây là tại cá chết đó nha nếu ko thì trúng mánh lớn luôn).Trong cái xui có cái hên mà phải ko.

4. anderson_b509

anderson_b509 Member

Thích đã nhận:
    0
    :confused: nhưng mà ổ trứng thấy nhiều cái nó phồng to hơn mấy cái trứng khác rồi bị vỡ ra ko bít có bị jì ko nữa giống như bi hư vậy đó Trứng mấy ngày thì nở vậy!:confused:

5. quan_251290

quan_251290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Last edited: 20/10/06
  6. heoquay

heoquay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    trứng khoảng 3 ngày là nở đó bác ơi.mà theo như bác noila2 mấy cái trứng đó bị hư đó.mà không sa đâu vì cá đẻ ra bị hư một ít là cuyện chuờng ah.mà bác phãi coi trừng cẩn thận các em nha kô thì nó theo cha nó đó.hihi1

7. anderson_b509

anderson_b509 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm nay là ngày thứ 3 rối mà trứng vẫn chưa nở.Xung quanh cái trứng có cái jì đó trong trong bao quanh cái trứng ,hình như là tinh trùng của con cá trống thì phaỉ,mình có cần bỏ sưởi vào ko vậy