Chuyện cười về gà

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi galongan, 20/12/10.

1. galongan

galongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,836
    Chuy[FONT=&quot]ện vui cuối năm [/FONT]
    [FONT=&quot]Để diễn đàn ngày càng xôm tụ và thay đổi chút không khí mình xin mạng phép kể tí chuyện vui nha anh em[/FONT]
    [FONT=&quot]Chuyện đầu tiên[/FONT]
    [FONT=&quot]Máu….![/FONT][FONT=&quot] (dân chơi gà mới hiểu)[/FONT]
    [FONT=&quot]Trong cuộc nhậu-cà kê dê ngỗng với mấy người bạn bàn về chuyện gà vịt tui mới hỏi Tigergreen:[/FONT]
    [FONT=&quot]-Sao T,mấy con gà này mình nuôi OK hả?[/FONT]
    [FONT=&quot]-Uhm…anh chơi con này được đó “máu” con này được,nó có” máu” ông N nhiều à,chắc 75 lận, “máu” cha này dễ chơi –lông dài à, mà đuôi ổng yếu…mà dzậy cũng ngon(dzô 1 ly)[/FONT]
    [FONT=&quot]-Ờ,vậy con khét tơ sao?[/FONT]
    [FONT=&quot]-Con này “máu” ông H là ok rồi,nhưng “máu” ổng đuôi hơi ben,chân hơi nhóng à…[/FONT]
    [FONT=&quot]-Vậy sao chơi?[/FONT]
    [FONT=&quot]-Dzô cái nói tiếp-“dzô”[/FONT]
    [FONT=&quot]Mình chơi máu mà, nhằm gì- “máu” của chả qua mùa sau mới dzữ…mà phải biết chơi mới được à..[/FONT]
    [FONT=&quot]-Ờ…![/FONT]
    [FONT=&quot]-Nếu chơi lâu thì mình pha máu cha H với “máu” cha N là “ngon”…đảm bảo đẹp.[/FONT]
    [FONT=&quot]-Dzô…quyết định vậy đi ,”máu” nào ngon là mình chơi…(cạn 100%)[/FONT]
    [FONT=&quot]-Hic..dzô![/FONT]
    [FONT=&quot]Sau chầu nhậu T say bí tỉ… về đi chơi với “bánh bèo” té băng bột…rớt chút máu(chuyện thiệt 100%)[/FONT]
    [FONT=&quot]Đầu thai?[/FONT]
    [FONT=&quot]Chuyện ở quán cà phê trước cửa Thiên đình-tần mây thứ 9-trong khi chờ phê duyệt đầu thai xuống hạ giới[/FONT]
    [FONT=&quot](Câu chuyện giữa chú gà Trống Tân Châu và lão nhà giàu)[/FONT]
    [FONT=&quot]-Gà trống TC(GTTC): Hu hu …cuối năm trời lạnh quá em ra đi mà chưa trối trăn lại gì cho đám vợ,không biết Ngọc Hoàng có cho đầu thai lại làm gà trống TC không nữa…hu hu…[/FONT]
    [FONT=&quot]-Lão nhà giàu(LNG): Đồ điên! Làm người không muốn mà muốn làm gà,mày khùng hả?[/FONT]
    [FONT=&quot]-GTTC: Ông khùng thì có,làm gà trống TC mà đẹp là sướng nhất hà.[/FONT]
    [FONT=&quot]-LNG: Làm nhà giàu như tao mới sướng nè,để tao kể cho mày nghe con ạ[/FONT]
    [FONT=&quot] Nhà tao đẹp;có biệt thự,sân vườn..nhà tao có xe hơi có người đưa rướt;vợ tao đẹp,ghệ tao cũng đẹp;nhà có người ở,phục vụ mọi thứ;tao có tiền nên người ta kính nể….tao có mọi thứ -chết mới tiếc chứ làm thân gà như mày có gì đâu?Tao tính hối lộ Ngọc Hoàng cho tao đầu thai làm Đàn ông giàu có …không biết được không nữa?[/FONT]
    [FONT=&quot]-GTTC: Xì…vậy cũng nói..ông thua tui xa lắc![/FONT]
    [FONT=&quot]-LNG:..?..!..[/FONT]
    [FONT=&quot]-GTTC:Đây! Để anh nói cho “chú” nghe( hơi láo chút)[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]Ông thì cần tiền-còn tui thì khỏi,tiền làm quái gì chứ,miễn tui là gà đẹp-có mọi thứ[/FONT]
    [FONT=&quot] Nhà tui không cần kiếm tiền phải mua ,phải xây mà cũng có nhà đẹp..tui cũng ở biệt thự chớ bộ,cũng có sân vườn như ai, sang chiều tui đều đươc ra vườn dạo mát[/FONT]
    [FONT=&quot] Tui không những đi xe Honda,xe hơi đời mới..tại chủ tui đưa rướt đi Off..he he..[/FONT]
    [FONT=&quot] Lâu lâu sang nhà chủ mới mà ở xa tui còn được đi máy bay nữa chớ-đi du lịch đối với tui là chuyện nhỏ[/FONT]
    [FONT=&quot]-LNG:..!!![/FONT]
    [FONT=&quot] (làm ngụm cà phê gà tiếp…)[/FONT]
    [FONT=&quot]-Ông nói ông có vợ đẹp-ghệ đẹp hả-quá thường- cuộc đời tui thiếu gì vợ đẹp mà toàn vợ ‘bổn ban’ đàng hoàng…tui có cả chục em vợ-ngủ không hết luôn..lâu lâu còn ngán nè mà mấy bà vợ của tui không dám ghen tuông gì đâu –về mặt này ông thua tui chắc..ha ha..[/FONT]
    [FONT=&quot] (kéo điếu thuốc xì gà –gà chậm rãi..)[/FONT]
    [FONT=&quot]-Tui cũng không cần mướn người ở làm gì mà lúc nào cũng có người chăm sóc-ăn sáng,trưa,chiều…tối còn phải chăm sóc luôn chỗ ngủ-phải ấm cúng à nha.[/FONT]
    [FONT=&quot]-Con cái tui hàng đống mà tui không cần ngó ngàng gì tới chúng,mẹ chúng chăm sóc rồi mà chủ của tui còn phải phụ nữa chứ..ha ha..(gà ngạo nghễ..)[/FONT]
    [FONT=&quot]-LNG: Trời…[/FONT]
    [FONT=&quot]-GTTC:Chưa hết đâu…tui còn có danh tiếng nữa chứ-[/FONT]
    [FONT=&quot]-LNG:..!!!![/FONT]
    [FONT=&quot]-GTTC: Hàng năm tui còn đi dự thi Người (gà) đẹp toàn quốc ,danh tiếng trong Nam ngoài Bắc ai(chơi gà kiểng) mà không biết..tụi tui còn làm từ thiện nữa mới ghê chứ(gà trầm ngâm)[/FONT]
    [FONT=&quot]-Nói túm lại cuộc đời gà kiểng như tui : giàu có,em út nhiều,luôn được lo lắng sức khỏe,ăn chơi thoải mái mà còn…[/FONT]
    [FONT=&quot]-LNG:..thôi …thôi …để tao đầu thai làm kiếp gà…[/FONT]
    [FONT=&quot](nói chưa dứt câu lão nhà giàu bỏ ly cà phê chạy một hơi vào Thiên Đình gặp Ngọc Hoàng gấp…)[/FONT]
    [FONT=&quot]-GTTC: ..ê..ê..giành hả cha nội…[/FONT]
    [FONT=&quot]Gà chạy theo quắnh đít quên tính tiền cà phê với mấy điếu xì gà Lahabana…:p[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]

2. tigergreen

tigergreen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    461
    3 này gi bạy bạ ... thêm mấu thêm múi.
    lời nói tùm lum. k giống lời tui nói bay bạ ae hỉu nhầm ah. xóa đi

3. galongan

galongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,836
    Chỉ vài câu vui thui mà...anh Hải dí anh Nhân mấy ổng cũng mắc cười -mấy ổng rủ nhậu nữa nè...ha ha