CHUYẾN ĐI BẪY GÀ ĐẦU TIÊN Ở LA NGÂU LA DẠ

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi VIPXILIP, 23/11/12.

1. VIPXILIP

VIPXILIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    548
    Không thích nói nhiều lòng vòng, mình đi thẳng vào vấn đề luôn nhé :p Sáng hôm nay mình đã lều 1 phen đem theo một số vũ khí để lên đường với mong muốn được tận mắt thấy gà rừng và nghe tiếng gáy của nó thôi và kết quả là 1 bé gà rừng rặc tơ ú nu nhưng rất đẹp, ko sụp mồng khi bị dính bẫy và mặt vẫn còn đỏ tươi.. Sung sướng quá đi mà :) A/e coi dùm ok hen
    Khởi hành lúc 7h30 tối 2/11 TPHCM đến chiến trường lúc 5h00 sáng 3/11 tại bình thuận :mrgreen:
    Ăn tối lên đường cùng những người bạn thân (best friend)
    Thả gà ra cho nó quen với môi trường, lúc này mình dừng chân nghĩ ngơi uống cafe :idea:
    Mùa này mình đem theo hai chú gà mồi cho chắc cú và 3 bộ giò made in sài gòn chợ lớn :cool:
    Còn đây là hai con ngựa chiến và lương thực nước uống cho việc đi lại :cry:
    Vào ngay cội gà chơi luôn, sau khi nghe ngóng thấy tiếng gà gáy mình xác định hướng đánh đặt dò ngay lập tức vì gà mồi mình rất sung và rất siêng gáy nên khi vào rừng cấm nọc thả ra là đập cánh gáy liên tục nên gà rừng rất tức chạy về liền trong vòng 20 phút........ :oops: chú gà bổi tơ mập mạp nè
    Ngoài ra được thêm được 1 con cúc rừng nữa nghe nói vậy chứ ko bít sao ???
    Vì kinh niệm còn non yếu với lại mùa này gà chưa chạy nhiều ,đây là lần đầu nữa nên mình rút sớm thu gom đồ đạc và kết thúc chuyến đi tiếp tục ăn trưa chợt mắt tí xíu rồi có mặt tại TPHCM lúc 10h00 tối 3/11 vất vả thiệt nhưng củng thoả lòng vì được nghe tiếng gà rừng đáp trả ra sao. Còn con gà rừng rặc vì mình chưa biết cách thuần phục nên mình đã tặng cho anh catphien. Mình sẽ cập nhật thêm hình ảnh khi em nó gáy và đạp mái :lol:

Last edited: 23/11/12
    octieutc thích bài này.
  2. VIPXILIP

VIPXILIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    548
    Mod xoá dùm bài này với. úp sao thành 2 bài rồi