Chuyến đi rừng của THANH TÙNG ĐL

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi ThucLangBiang, 13/10/13.

1. ThucLangBiang

ThucLangBiang Member

Thích đã nhận:
    228
    Chia sẻ cùng các bác hình ảnh về chuyến đi rừng của THANH TÙNG ĐL cùng vói bác Phúc ĐL, một Cu thủ lâu năm trong thú chơi tao nhã này.
    Một chuyến đi hết sức thú vị, với một không gian vô cùng thơ mộng, có rượu ngon, có bạn hiền và điều vui thú hơn nữa được nghe chim gáy đấu, và 2con chim bổi là sản phẩm của một ngày đẹp trời.
    Chú mồi Đồng thổ của bác THANH TÙNG Đl lại một lần nữa lập thành tích, với 4 lần đi tập làm quen với rừng chú ta đã mang về 3 con bổi. với phong độ như vậy sau này em sợ nó bắt hết chim mất. hiiii

2. kienkhanhhoa

kienkhanhhoa Banned

Thích đã nhận:
    4,079
    Vừa bia vừa rượu thuốc như thế kia thì có mà nhừ người, 20h30 tối nay a sẽ làm một chuyến Sài Gòn, khả năng trên đường về a sẽ làm một vòng thăm thú rồi ghé qua chỗ các chú chơi một chuyến. Nghe chú Tùng quảng cáo mấy con chim ác quá, để a lên xem thử thế nào

3. karik

karik Well-Known Member

Thích đã nhận:
    318
    trong 2 bác e xin hỏi ai là bác Tùng ? e tính xem vài quẻ hình bắt bóng tí ấy mà , chim cu rừng e thua chứ người là chít với e ......haaa

4. nguyenhai_cg

nguyenhai_cg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    343
    Bổi chưa vào thế mà 2 mồi khủng đã vào thế trước rồi, kaka. Cảnh trên đó đẹp quá.... chẹp chẹp. Thân.

5. kienkhanhhoa

kienkhanhhoa Banned

Thích đã nhận:
    4,079
    Trong hai người cái thèng trẻ bưng chai, tay to chân lớn, đầu gọn gàng chính là hắn đó. Nhìn thế thôi chứ độ bền cũng tốt lắm đó chú Hải ah, bữa trước a bị lên bờ xuống ruộng một bữa rồi.

6. karik

karik Well-Known Member

Thích đã nhận:
    318
    trời đất xứ lạnh mà a K chiến sao lại , e đoán không lầm chắc bác Tùng uống bão hòa luôn a K nhỉ ? càng uống càng tỉnh đó a K heee

7. minhxiro

minhxiro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    gác cu kiểu này thì mọi người chơi sẻ tăng theo cấp số nhân cho mà xem,ko chơi cu mồi mà thấy cảnh này thì củng nhảy cầu tử chứ đừng nói cu thủ.đơn gian,nhẹ nhàng,tình cảm,dân dã,hưởng thụ,thân thiện,chia ngọt,sẻ bùi..................các bác, anh em nói nhiều với nhau nặng nhẹ ,hảy vào topic này xem để tâm hồn luôn thanh thản và có cái nhìn trung thực hơn về cách chơi cu gáy mồi......................xin được chia vui với bác chủ xị.

Last edited: 14/10/13
  8. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    trước xin cảm ơn những hình ảnh chú Thức đã giới thiệu, chắc chú là người chụp ảnh mà không được uống chứ gì, Chú Tùng có vẻ hơi gầy nhỉ, chắc là lo luyện con bổi mà quyên ăn phải không. Lúc nào có dịp lên đó, nhớ giới thiệu anh tới diện kiến cụ Phúc nhé.

9. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Cụ là về tới nhà là xoắn với cu mái quên hết anh em nhá, cu cò bữa nay có gì mới chưa cụ?

10. ThucLangBiang

ThucLangBiang Member

Thích đã nhận:
    228
    Một chút nhẹ nhàng, thanh thoát, giữa đời sống bộn bề thoát được mình ra khỏi những lo toan để vui thú như vậy thì còn gì bằng các bác nhỉ. Đà lạt cũng có " Cơm nắm muối vừng" các bác nhé. Tay Tùng này cũng hay ra phết, lần nào đi cũng phải mang theo chai rượu ngon và một chút đồ nhâm nhi, vậy mới là đi Gác Cu chứ. hehehei

Mấy tấm hình này chắc chỉ Cu thủ ở Đà Lạt mới có thôi. hehehe mấy anh em đi từ 5h sáng vào đến nơi sương mù dày đặc, mặt trời vừa hửng lên hắn cũng chộp được mấy tấm hình nhìn cũng nghệ thuật ra phết.

Bác GHT xem xét cái nick của THANH TÙNG ĐL tại sao không vào được vậy? tha cho hắn để hắn lên đây vui với anh em đi bác. hehehe

11. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Đà lạt mộng mơ, sương mù bao phủ! thích thật đó! Chúc mừng các cụ ở ĐL gác cu vui vẻ. Mơ ước có 1 ngày được đi gác cu ngắm cảnh cùng các cụ!!!

12. ThucLangBiang

ThucLangBiang Member

Thích đã nhận:
    228
    Hắn dạo này không phải lo luyện một con mà cả đàn Cu luôn bác Hungvcb ah. heee Lên Đà lạt gác Cu đi bác Hùng ơi. hehe

13. ThucLangBiang

ThucLangBiang Member

Thích đã nhận:
    228
    Lâu rồi không được đi rừng, hôm nay mới lại được tận hưởng cảnh này thấy khoái quá, chia sẻ với cả nhà:
    6g00: A...lô... gì thế?
    "Hôm trước ông với ông thắng bảo là có con bổi nào ngay trong nội thành Đà Lạt chịu về đấu mà con mồi của thắng không bắt được đâu? chỉ tôi để giờ tôi tranh thủ trốn cơ quan đến dợt con mồi lỡ cái coi"
    Ôi giời đường loằng ngoằng bỏ mịa, bố ai mà tả cho ông được, để bữa khác đi...
    "hay ông dắt tôi đến rồi ông về..."
    Mịa... qua đây...
    vừa lổm ngổm bò dậy vừa lẩm bẩm chửi thằng cha này...lắm sẹo...
    6g40 mới tới nơi, đấy ngay chỗ này này...cứ treo lên thể nào nó cũng đấu...
    Giờ này về cũng muộn, để tôi gọi điện xin đi trễ...ngồi luôn đây cho rồi ....
    Ơ kìa! cái con bỏ mịa lần trước về con của thắng nó có vẻ dè chừng lắm mà sao hôm nay thấy cái con của ông nó lại cứ như trâu húc mả thế này? Hơ???chết cha mày!

Được! đỡ bõ công ông mày xin nghỉ, Ông qua đây còn nữa... ngay cái hàng rào phía bên kia đó, có 1 thằng cũng láo lắm, toàn ngồi trong nhà chổng mỏ ra chửi chứ không chịu về cây ông thử coi sao. 2 thằng lại lúi húi, chỉ sợ bị bảo vệ ra đuổi nhưng may không bị phát hiện hehe. Thế mà cái con đồng thổ khỉ gió này cũng kéo được em nó ra hàng rào và tóm cổ nốt mới máu, đúng là ngoài sức tưởng tượng và bõ cái công của em, đi ngay trong thành phố 1 buổi sáng tóm 2 em haha.
    Mịa không biết oánh giá cái con mồi lỡ của cha này hay hay dở nhưng quả thực phải công nhận cái giọng của nó thật dễ làm chết người, vừa chiêu vài câu chim đã muốn chung cây rồi, kỳ thật.
    À em biết rồi, không phải tại chim hắn hay đâu mà tại cái lụp của em may bổi đó mà
    :laughing:

Last edited: 17/10/13
  14. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    Khiếp. Hôm nay trông con Đồng thổ ghê quá chú Thức nhỉ... Đâu có giống con Cu mà nhìn người nó cứ như lực sỹ vậy.
    Cặp chân to mập mà tím lịm... đặc biệt cái mẹt nó mới bặm trợn làm sao, bộ lông ngực thì mịn mịn... chuẩn.
    Bắt bổi tỉnh chim lắm.
    Con mồi này càng về sau, càng làm bổi ngoài rừng ít đi đấy.

Last edited: 17/10/13
    tmc.gogang, GHT, nguyenhai_cg and 8 others like this.
  15. TRÍ TRUNG

TRÍ TRUNG Active Member

Thích đã nhận:
    385
    Đã quá he, bữa nào em về quê hai bác cho em đi theo với nhé, nhìn thấy bổi mà thèm. hehe

tmc.gogang, NHAT DUY TH, GHT and 5 others like this.
  16. cugayquangtri

cugayquangtri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    570
    Em thấy bác GHT nên xem xét lại trường hợp bác THANH TUNG ĐL...Đồng ý với bác Thức...Thêm một người tâm huyết với cu cò thì diễn đàn đỡ vắng đi, đỡ buồn đi...phải không bác GHT nhỉ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

17. nguyenhai_cg

Thích đã nhận:
    343
    Cũng một khoảng thời gian vắng bóng bác Tùng rồi, giờ thì cho bác ấy vào mà chém gió vui cùng a e, e nghĩ Bác ấy cũng còn nhiều cái hay mà a e trên dđ học hỏi.

18. Đồng _ đen

Đồng _ đen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,217
    Chú Tùng giờ có thêm tiền chú cũng chẳng buồn vào . anh em giao lưu đối với chú chỉ là chuyện nhỏ , nhưng đối với chú ấy như vậy là quá đủ rồi . Chú ấy ko màng tới thế sự nữa , muốn vào thì có nhiều cách , cố cấm cản cũng chẳng được , nhưng một khi đã quê thì khó huề mà huề thì vẫn còn quê . Chân lý sống của chú ấy giao lưu , tình cảm , nhiệt tình . không trách móc giận hờn ai bao giờ . gặp rồi mới thấy chú ấy tuyệt vời .Các bác Cứ thử gặp đi ......đời còn dài .

19. nguyenhai_cg

Thích đã nhận:
    343
    Noi thi noi vay thoi a Long oi chu neu co tam thi o dau ma chang gap duoc,hen 1 ngay e se ghe cho cac a tren do,e thi e thich dan da hon a a,than(xin loi mod vi mat cai vietkey)
    Nói thì nói vậy thôi anh Long ơi, chứ nếu có tâm thì ở đâu mà chẳng gặp được, hẹn một ngày em sẽ ghé các anh trên đó, em thì em thích dân dã hơn anh.
    Thân.

Last edited by a moderator: 18/10/13
  20. ThucLangBiang

ThucLangBiang Member

Thích đã nhận:
    228
    Bác Long nói cũng có lý, em cũng nói với hán mấy lần rùi nhưng hắn cũng chẳng hả hê gì. " Vào làm gì, chơi với mấy ae như vậy chẳng sướng hơn ah..." với lại tính của hắn trực tính nên hắn cũng ko muốn nói hai lời đâu.