Chuyến gác cu ngày 14/03/2012 của Mạnh Tuyến

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi nguyenmanhtuyen, 14/3/12.

1. nguyenmanhtuyen

nguyenmanhtuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    979
    ngày 14/3, đc nghỉ học nhớ chim cò quá và thèm đc thưởng thức cảm giác hồi hộp- vui sướng cung như tiếc ...........đứt ruột khi ko bắt đc em mộc hay.
    trời HP mấy hôm nay vẫn mưa funf và lạnh giá, nhưng dù thế nào cũng ko ngăn đc niềm đam mê gác ku.
    6h30 xuất phát 7h tới bến đò QUANG THANH trời đất mịt mù mưa fun
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    cuối cùng cũng qua đất thanh hà, vùng đất của chim gáy..........
    sau gần chục km nữa cũng tới đc nhà cậu bạn thổ địa cũng là dân nghiện cu nặng..........
    ba anh em lên đường ra cội đánh,
    [​IMG]http://nj8.upanh.com/b4.s25.d2/9acd77d19bcd55dcd3c3cddeedf34df0_42070908.
    vào vườn vải với mong muốn gặp lại em thổ rền năm trước đã gặp, với bài bản nghe ma nghiển.........
    nhưng mồi gọi mỏi miệng mà chẳng thấy hồi âm.........sau gần 1h ko có kq...........mấy a em đang đinh đi về thì bất ngờ thấy mồi đột ngột thay đổi cách chơi............thúc mỗi lúc 1 nhanh và gấp gáp......
    may a em chui ngay vao bui chuối .....những đạt gù của mồi đc bung ra............cứ như vậy mộc cũng ko kém..... sau chục đạt gù bỗng cả mồi và mộc........im bặt
    mấy a em biết có chuyện ko lành đành chạy ra xem thì..........chú ta đã nằm gọn bên cầu tử.........nhưng chỉ tiếc em nó ko fai em thổ rền
    [url=http://www.upanh.com/dsc_0001894_upanh/v/crbe1l3j7sl.htm][img]http://nj8.upanh.com/b5.s24.d1/0a4ed84c27ce0a3a7fd541d189813598_42073718.dsc0001894.jpg
    [​IMG][​IMG][​IMG][/url[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    kết thúc 1 kèo may mắn và thành công, mấy a em đi qua vườn bên đánh e thổ bổ 4......
    cũng gặp rất nhiều khó khăn khi em nó đi ăn xa quá hay sao ấy.......
    nhưng cuối cùng với sự bền bỉ và cố gắng của mồi cây em nó cũng mò về.........
    ngay lập tức mồi đất làm 2 đat gù rước,,,,,,sau đó là thúc, kèm với lèo lối ì xèo........
    em nó lao ngay xuống cắm đầu gù với đất.......sau chục đạt gù.... chân em nó "dật dật" vậy là trận đánh kết thúc thắng lợi thuộc về mồi đất
    [​IMG][​IMG][​IMG]http://nj9.upanh.com/b1.s13.d5/19686ab62f24f59c4e380f460d418e02_42073969
    sau 2 kèo thành công mấy a em đánh thêm vài kèo nữa nhưng ko thành công cho tới tận 14h chiều em cây lại lập chiến công 1 em thổ nữa, nhưng chỉ tiếc đt hết pin ko có ảnh cho a em xem.
    vậy là ngày oánh ku kết thúc lúc 14h40, mấy a em về nhà nghỉ ngơi sau đó mình trở lại HP với niềm vui ........rất vui
    [url=http://www.upanh.com/dsc_0001929_upanh/v/8rbe5yfb3cq.htm][img]http://nj2.upanh.com/b5.s16.d1/8611195bfc8c528e00e01597cc223c23_42074192.dsc0001929.jpg
    cảm ơn a em đã xemng na

2. nguyenmanhtuyen

Thích đã nhận:
    979
    thêm 1 em còi ở AN LÃO_HẢI PHÒNG sáng 22/03, em này khá trận, trưa 21/3 mang mồi cây đánh nhưng em nó quần cho mồi cây 2,5h nhừ tử mà ko thu phục đc, tức quá sáng nay
    mang mồi đất ra đánh thì sau hơn chục đạt gù em nó đã bị thu phục,
    tướng tá em nó ko đẹp dai lắm mà sao em nó làm khá ghê
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

3. takuku

takuku Well-Known Member

Thích đã nhận:
    803
    con này dính dò xong bay xuống ao bèo luôn phải không bác(chân bác thì không đi dép,con bổi thì đầu còn dính bèo).không biết tại bị ướt hay sao mà em nó trông dài thế.THÂN

Last edited: 23/3/12
  4. nguyenmanhtuyen

Thích đã nhận:
    979
    vâng bác ạ, em nó ở gần ruộng lúa và ao cá mờ. cũng may là em nó ko nhảy xuống ao chứ nếu em nó nhảy xuống ao thì tội em lắm

hungvcb thích bài này.
  5. nguyenmanhtuyen

Thích đã nhận:
    979
    như thường lệ cn được nghỉ học ko có gì khoái hơn là đc đi lang thang với mấy em mồi, và thích nhất cái cảm giác thấy mồi thu phục bổi.
    và với 1 chú bổi thổ pha HƯNG YÊN bị khuất phục
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    giữa tuần chú em ở THANH HÀ _ HẢI DƯƠNG, em này thổ giọng khá tốt và lực gù cũng rất tốt
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

6. nguyenmanhtuyen

Thích đã nhận:
    979
    và em thổ HƯNG YÊN sáng 15/04.

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

7. tinthanhhoa

tinthanhhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    306
    em nhìn thấy bác bẫy cu mà em thèm quá , ước gì em đi bẫy được như bác hiiiiiiiiiii

chaomao.org and motngaybinhyen like this.
  8. cugayvinhlong

cugayvinhlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    706
    thấy các bác bẫy cu mà thèm quá , chắc ở chổ đấy bổi còn nhiều phải không các bác ở quê em bổi dạo này biến đâu mất tâm hết rùi chán thật .

motngaybinhyen thích bài này.
  9. nguyenmanhtuyen

Thích đã nhận:
    979
    khu mình ở cũng ít lắm dùi vì bi bắn nhiều quá, đi đánh có khi cả ngày mới đụng bổi đc 1-2 trận thui,

chaomao.org and PHIOMON like this.
  10. nguyenmanhtuyen

Thích đã nhận:
    979
    sau 3 tuần nghỉngowi dưỡng sức cho mấy chú mồi thay lông hôm dùi tranh thủ nghỉ buổi sáng 22/5 một mình 1 xe với 2 chú mồi mình lên đường đi THỦY NGUYÊN và đích đến là rìa chân núi đất PHÙ NINH. sau 1 ngày đêm mưa tầm tã đường đi còn khá ướt và trơn,,,\
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    khu vực này chim gáy giọng khá tốt nhưng cũng trận lắm, có thể anh e đánh nhiều nhưng cũng có thể chim chưa căng, vì vậy mà 4 trận đánh liên tiếp mồi gọi mộc về chỉ đấu vu vơ dùi ...........ù té chạy.
    cuối cùng kèo thứ 5 cũng là kèo cuối cùng giữa lưng núi 1 em thổ pha đã được núi rừng THỦY NGUYÊN ban tặng.....
    ngoài chất giọng tốt ra thì chim vùng này cũng khá đẹp trai.......
    em này cũng khá bản lĩnh khi đứng trên ngọn cây bạch đàn đấu tay đôi với đất phải đến 20p mới chịu rớt, và khi rớt cũng rất mau miệng khi bung liên tục hàng chục đạt gù ko nghỉ, có lẽ quá hiếu chiến nên em nó đã bị thu phục khá nhanh......
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

11. Cu Gáy Tuyên

Cu Gáy Tuyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,363
    Hình như bác bẫy bằng mồi đất ạ? Chú chim khá đẹp, chúc mừng bác!

12. nguyenmanhtuyen

Thích đã nhận:
    979
    tiếp tục là những kèo gác ngày 28/5 tại núi rừng THỦY NGUYÊN _ HP.
    1_kèo đầu tiên là em kim, em này khá bài bản và nước gù khá cứng, để thu phục được em nó 2 chú mồi của mình phải mất 1h đồng hồ, và đây là em nó;
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    2_ kèo tiếp theo là em còi pha, em này khá căng nên trận đánh kết thúc sau khoảng 30p
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    3_ kèo này là 1 em thổ, giọng khá tốt nhưng chỉ tiếc em nó là .........chị
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    kết thúc buổi sáng đánh ku lúc 12h trưa

13. minhtrithanhtra

minhtrithanhtra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,623
    Chà, ngoài quê bạn chim bổi nhiều thật! Chúc mừng chiến công của bạn, nhưng bắt được chị mái thì nên thả ra rừng kẻo mùa sau không có chim mà chơi đâu bạn. Mình bẫy từ đầu năm đến giờ tìm đỏ mắt và oánh những bổi trận, kết quả được 04 em, trong đó có 03 chị, lập tức thả về ngay cội luôn, mình chỉ tạm giữ nuôi anh chàng đồng kim thôi. Chào nhé anh bạn!

14. nguyenmanhtuyen

Thích đã nhận:
    979
    dạ chim mái em mang về thả vườn cây ở quê nhà ạ vì vườn đó rộng nhưng chẳng thấy em ku nào về ở nên mang em nó về với hy vọng phục hồi ku ngoài sau những năm dân chúng săn bắn tiệt hết

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:00 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:48 AM ----------

tiếp theo là thành tích của sáng t5_31/5 cũng tại núi đất THUỶ NGUYÊN_HP.
    1_ kèo đầu tiên là em thổ buồn, em này ở chân núi đá và đường vào thì thật quá vất vả
    nhưng kết quả thì thật tuyệt sau 2h làm việc vất vả của mấy e mồi.
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    2_kèo này là em thổ pha, cội của em nó trên tận đỉnh núi,
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    kết thúc buổi sáng đánh ku với quà tặng của núi rừng THỦY NGUYÊN
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

15. nguyenmanhtuyen

Thích đã nhận:
    979
    thêm 1 em THANH HÀ_HD sáng 5/6
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

chaomao.org, cucuom, hong sam and 5 others like this.
  16. junsochun

junsochun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,161
    Bác chủ topic đánh cây không bắt đc hay sao mà toàn đánh đất vậy ( cắm dò , up bội ) . E thấy bác mang theo 2 e mồi trong 2 cái lụp cây nên hỏi vậy. Có j không phải bác bỏ qua cho.
    Chào bác !

banchu, NHAT DUY TH and thanhchim like this.
  17. nguyenmanhtuyen

Thích đã nhận:
    979
    thêm 2 em sáng 7/6 tại THANH HÀ _ HD
    1_ em thứ nhất
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    2_ em thứ 2;
    [​IMG][​IMG]

18. nguyenmanhtuyen

Thích đã nhận:
    979
    1_thêm em thổ đỉnh núi ĐẤT, THỦY NGUYEN_HP sáng 13/6

2_em nữa khá hay ở THANH HÀ_HD

19. cucuom

cucuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,422
    Thật tuyệt vời, bãi đánh là vườn đào như hoa quả sơn. Chúc mừng các Bác

NHAT DUY TH and PHIOMON like this.
  20. nguyenmanhtuyen

Thích đã nhận:
    979
    Thêm em thổ HUNG YÊN chiều 17/07/2012
    Cả tuần ở nhà chờ đợi 1 cú đt của các cu thủ hn cho theo chân đánh phụ nhưng đợi mãi mà chẳn thấy đâu, buổi chiều trời nắng như đổ lửa đang ngồi buồn thiu ở nhà thì may quá có chú em đt rủ đi đánh em thổ, cũng vừa lúc có mấy ku thủ THANH TRI _HN đt hẹn về chơi vậy là được đà tôi rủ luôn các bác ấy mang ku về đánh giao lưu. Vậy là lại quần áo, lồng, ku… chuẩn bị háo hức lên đường.
    Đúng 16h mấy bác hn về với em thổ pha vậy là cả đội lên đường, sau 15p chạy xe địa điểm đánh đã đến. cội đầu tiên là vườn vải khá đẹp chú em thổ địa kêu có em thổ ở đâu mới xuất hiên khá hay và bài bản vậy là em thổ pha HN và em thổ của chú em đc tung ra đánh trận đầu nhưng sau 30p gọi nhau í ới vẫn chỉ thấy 2 em mồi trả lời nhau. Chú em thổ địa quyết định rủ đi đánh kèo khác cách cội đánh khoảng 6km.
    Cội này khá phức tạp và khó đánh vì ngay bên trong khuôn viên nhà dân và chỉ toàn bụi tre rậm rạp. nhưng đã tới thì kiểu gì cũng phải đánh vậy là mấy ku thủ HN quyết định đánh trên 1 cây tre nhỏ nghiêng mình uốn cong, mình cũng quyết định thả em mồi cây xuống đất xem em nó làm ăn có ra gì ko. Vị trí thả cũng chẳng giống ai vì nó nằm giưa 2 bụi tre to và rậm rạp.
    Sau khi mồi gáy gọi ì xèo 20p rồi mà chẳng có phản hồi nào mấy anh em bắt đầu ngồi bàn bạc tính toán xem sau kèo gác này sẽ tới kèo gác chai ở “cội “ nào thì bất ngờ thấy em cây HN đổ gù ào ào mấy đạt và tiếp đó là những hồi thúc rước bổi về. sau vài phút ở bụi tre phía đối diên phát ra mấy đạt gù của 1 em thổ ko pha chút tạp âm nào, sau vài phút em nó lao ngay về nhập cây em mồi HN và cuộc chiến tay đôi diễn ra khá căng thẳng cả đội hồi hộp chờ đợi cú nhảy quyết định của em bổi nhưng chẳng hiểu chuyện gì xảy ra khi em nó đã mấy lần cúi nhảy nhưng rồi lại thôi.
    Sau khoảng gần 30p đấu tay đôi căng thẳng en bổi cho mồi biết ngoài khả năng gù rất tốt ra em nó còn khá nhiều bài khác như chu, lèo, bóng vặt…
    Khi cuộc chiến bất phân thắng bại thì em mồi cây thả đất sau 1 hồi ăn khoáng đã bắt đầu can thiệp, đầu tiên là 4-5 đạt gù phóng, sau đó là nhưng tiếng gọi gay gắt. thấy kẻ thứ 3 xuất hiện em bổi liền lượn 1 vòng quang bụi tre sau đó đứng trên ngọn với giọng điệu thị uy, nhưng với bản lĩnh và chút ít kinh nghiệm em mồi đã khéo léo cho chủ nhà biết vị trí mình đang đứng. em bổi sau khi phát hiện ra em mồi dưới đất liền hạ độ cao và từ từ vào cành thế, chỉ chờ có vậy em mồi liền tung ra vài đạt gù rước tuy nhiên em bổi cũng chẳng vừa em nó cũng đáp lại ko thua 1 đạt nào, nhưng cuối cùng em bổi cũng ko thể chịu nổi và quyết định đấu trực diện với kẻ thứ 3 dưới đất. cuộc chiến diễn ra cũng khá căng thẳng nhưng khôn mãi rồi cũng có lúc dại, do ko chịu nổi em nó đã lao vào nói chuyện bằng chân tay với đối thủ và rồi em nó đã bị hạ bởi những đạt gù ko khoan nhượng. và đây là hình ảnh em nó

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:10 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:08 AM ----------