CHuyên gia Yến Phụng giúp em với

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi hieucun, 3/5/12.

1. hieucun

hieucun Active Member

Thích đã nhận:
    9
    :-S như tiêu đề,mình vừa đi mua 2 chú YP về.THấy nhanh nhẹn,mắt đảo như rang lạc:laughing::laughing:.thả vào lồng 2 chú bay toán loạn 1 lát rồi đậu cầu đứng im cho chụp hình :D.nhưng ko thấy hôn hít gì mỗi chú đứng 1 đầu cầu =.=" .mỗi em ị 1 bãi nhưng thấy có nước ko bik có bình thường ko?. 1 vấn đề là ko phân biệt đc giới tính 2 chú ý,các pro xem giùm mình,có gì mình còn đem đổi....em đang nghi 2 chú nè là trống,hoặc cả 2 là mái I-|I-|
    Hình em 1:
    Hình em 2:
    Hình 2 em :

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:53 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:23 PM ----------

còn bro Yến Phụng nào ol ko giúp mình với hang chim sắp đóng cửa sợ mai nó ko cho đổi :-s

lebachu thích bài này.
  2. lebachu

lebachu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34
    hi đẹp ghê.rất đáng yêu chỉ có điều mình thích nuôi chim từ nhỏ và nuôi thả thôi chứ nhốt lồng ko thả đc là ko nuôi.chim này phân biệt trống mái dễ lắm,vạch lỗ tiểu của nó ra coi.chim mà cái lỗ tiểu xuôi theo đuôi(vì của chim mái cái đó hướng ra phía sau(bởi vậy mà từ bụng tới cái đó ko có vệt hoặc ngấn nào, của chim trống có xu hướng hướng lên phía trước nên có vết ngấn chỗ bụng chuyển xuống chỗ đó.rất tiếc là mình ko có chim đó để úp hình lên hướng dẫn bạn cụ thể,nói như vậy có lẽ bạn cũng hơi khó hình dung nhưng khả năng chỉ có thể giúp đc như vậy thôi hi thông cảm nha

hieucun thích bài này.
  3. Mizolini

Mizolini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    506
    2kon trống k lun ah.....................................................

hieucun and lebachu like this.
  4. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    2 bé trai cả. Đổi đi thôi!

Kể cả đổi đđược một bé gái: cũng đừng nghĩ chúng sẽ hôn hít nhau ngay.

Các bé còn trẻ lắm, chờ trưởng thành đã!

hieucun thích bài này.
  5. hieucun

hieucun Active Member

Thích đã nhận:
    9
    hic tks các Bro. GC nói thì chuẩn rồi :)) tại lồng có hơn 2 chục con chả bik chọn thế nào,.cầm lên nhìn mũi 2 bé đã thấy nghi nghi rồi hic.mai mang ra chắc các thêm cho bà chủ 1,2 chục mới có hy vọng bà ý đổi cho =="tại YP tầm này mình thấy con cái mũi cũng gần gần giống con trống đâm ra khó nhận ra quá,ko bik giờ cho thêm 1 em cái vào 2 bé này có tranh nhau ko nhỉ :))
    @lebachu:đi mua vạch tĩn nó ra xấu hổ lắm =))

6. lebachu

lebachu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34
    hờ hờ kinh nghiệm đó dành cho mua chim yến phụng non còn khi nó nhớn rồi nhìn lông là biết.nhưng con này chưa nuôi nên chưa biết trống mái thế nào.chỉ biết xem khi non xem trống mái như vậy(học lỏm đc thôi chứ chưa nuôi con này)^^

7. hieucun

hieucun Active Member

Thích đã nhận:
    9
    [​IMG] mình vừa đổi bé 2 lấy bé này về.nhìn bé này chắc 80% là mái dù ko vạch tĩn ra xem như lebachu dạy ;)) nhưng mũi màu trứng luộc chắc là bé gái rồi :D,các chuyên gia khẳng định giùm nhé,bé này cho vào thấy đứng sát bé cũ hét um cả lên :D

8. hieucun

hieucun Active Member

Thích đã nhận:
    9
    sao mãi ko kiểm duyệt bài cho mình vậy =.=" 3 hôm rồi