chuyên gù đêm

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi dotanhuu, 8/5/13.

1. dotanhuu

dotanhuu Member

Thích đã nhận:
    68
    các anh em cho hỏi tý nhé em có một chủ thổ đồng gáy hậu đôi, thúc 04 tiếng ban ngày thì rất lười gáy. Sáng sớm em nó gióng vài tiếng rồi gù khoảng vài dây rồi xếp cánh ngủ nghĩ. Ban đêm em nó hay gù lắm như vậy nghĩa là sao? hay là chim ma chắc em phải thả ra thôi. có gì các các chỉ giáo giúp em nhé:laughing:.Cảm ơn

2. junsochun

junsochun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,161
    Sáp nổi rùi sáp nổi rùi ! chúc mừng chúc mừng !!!!!!!!!!!!!!

3. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Tiện đây cho em ké chủ thớt hỏi luôn, nếu con bổi nó gù đêm như vậy 1 thời gian dài ma ko nổi thì nó bị gì vậy các Bác, đã hơn 2 năm rồi nó gù và đấu vào buổi tối( có đèn sáng nha các Bác) nó đấu nhiệt tình như mồi luôn, rồi lại tụt rồi lại nổi như vậy.
    Chắc tại em vọc nó nhiều quá mà khi thấy em nó cứ núp núp ko ah hix, nhiều khi rất là ức chế, nuôi nó đã 5 mùa cao su thay lá có dư rồi vậy mà nó vẫn như thế, trước kia nó đã bị sổng ra ngoài gần tháng trời nhưng có lẽ còn duyên nên 1 ngày đẹp trời nó tìm về nhà và lại bắt em đổ phân cho nó, thôi thì ............................

4. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Hiện tượng này khó trả lời quá! Hay cụ hỏi nó có thích ra Hà Nội không??? hihi...

5. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    hehe cám ơn Bác ancugay đã quan tâm em nó, nhưng em nó bảo " về ngoài ấy lạnh teo cả..................nhái=)) =)) , ở trong này còn phọt phẹt được vài câu, chứ về ấy là tớ im luôn đới :laughing:".
    Nói vui Bác đừng buồn em nhá :laughing:.
    Nó là con mà sư phụ kỉ niệm cho em nên với em nó còn hơn cả 1 con "trym" :laughing:, năm rồi cho nó ở với mái 1 thời gian cũng làm được thằng cu, cũng kèm ác nhưng ko cà lăm như nó, nó cà lăm nhưng chơi tốc độ nghe cũng fê lắm.

6. VTH

VTH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,106
    Theo em biết thì do chim già rừng quá đó các bác à.nếu là chim tơ ma gáy gù đêm thì là sắp nổi rồi còn nếu là chim già rừng thì khó nổi lắm.đó là kinh nghiệm mà ô nội e nói í.

7. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Em cũng nghĩ như vậy, con đó khá già rừng rồi, chắc để cản mái lấy chim con nuôi thôi, hôm qua baba em dt lên thông báo chuồng trại đã sửa xong, phải tính phương án khác cho nó thôi.

8. cugaybinhthuan

cugaybinhthuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    938
    Hiện tượng này gọi là lâu nổi đó cụ :))
    Đùa thôi. Cụ thử mang nó ra ngoài cây treo xem. Treo chỗ nào bổi hay về ấy. Thế nào nó cũng lên mồi.....