Chuyển lồng cho chim.

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi joelee_sky, 26/6/13.

1. joelee_sky

joelee_sky Active Member

Thích đã nhận:
    11
    các bác cho e hỏi có phải chuyên lồng là chim sợ và lạ lồng là ko líu nữa ko hả các bác. e đang muốn chuyển lồng cho chú chim của e mà vẫn thấy sợ sợ ko chuyển. mong các bác cho ý kiến. thank!

tungkalang thích bài này.
  2. joelee_sky

joelee_sky Active Member

Thích đã nhận:
    11
    sao ko ai cho y kien j vay cac bac binh luan di chu?

3. hudala

hudala Member

Thích đã nhận:
    11
    Bạn chuyển bình thương, có thể chim chỉ lạ ngày đầu tiên thôi. Chim hót chuyển thoải mái ko sợ gì cả, nếu nuôi Họa Mi đá mà sắp tới ngày đá mới sợ tụt lửa ảnh hưởng tới độ tập trung và lửa của chim, còn đối với chim hót chuyển thoải mái đi bạn.

4. joelee_sky

joelee_sky Active Member

Thích đã nhận:
    11
    vâng cám ơn bác. e co 1 e hoạ mi va 2 e khuớu 1 mun 1 bạc má. chỗ e mất chim nhiều lên e chơi hàn lồng đặt rồi hàn luôn vào tuờng rồi khoá lồng.

5. hudala

hudala Member

Thích đã nhận:
    11
    [video=youtube;bdIxYnH6-Qc]http://www.youtube.com/watch?v=bdIxYnH6-Qc[/video]
    Mình có nuôi cả yếu nữa, thơi gian trước nuôi con này Vip nhất của mình, hót cả ngày, giờ đang nuôi Họa Mi, Khoen, gửi bạn coi cho vui

6. joelee_sky

joelee_sky Active Member

Thích đã nhận:
    11
    hay quá bạn ạ. bạn ở đâu ae mình giao lưu. xa thi mình điện thoại online gần thì gặp giao lưu cho vui. mình chưa nuôi chim yến bao giờ. cũng muốn nuôi thử xem sao. chim thì cu gáy, yểng, sáo, khướu, hoạ mi, chào mào,khuyên mình có cả. mình tò mò yến quá bạn ạ.

7. hudala

hudala Member

Thích đã nhận:
    11
    Mình ở xa lắm, ở Đà Lạt. Hồi xưa mình nuôi nhiều nhưng do bận công việc quá nên phải tạm dừng một thời gian, giờ có thời gian và bắt đầu chơi lại. Hiện giờ chỉ mới tuyển được 1 con Họa My và 1 con Khoen, chơi ít vừa đủ thời gian làm việc và chăm sóc. Mình rất thích con Khoen Hà Nội, đầu năm 2012 mình có ra mua 1 con Khoen 1 mùa, giá 1,2 triệu, mang ra sân bay họ không cho mang lên máy bay, họ nói để lại, mình thả luôn, thà thả còn hơn giao cho họ, buồn mất mấy ngày.

8. joelee_sky

joelee_sky Active Member

Thích đã nhận:
    11
    phí thế. mua khuyên giá 1.2tr la hàng hót rồi đấy. mình thì đi bẫy đc nhiều lăm.

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:20 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:16 PM ----------

mình hiện giờ nuôi nhiều khuyên mộc lắm. bẫy đc toàn đi cho với nuôi ko bán. giờ có 1e môọ nuôi 2 tháng lồng líu ác lắm. giọng đanh pha cả tí giọng choè nữa.bạn thích chim bắc hnào có điều kiện ra đây mình tặng bạn mang ve nuôi. nhà mình ở nông thôn lên nhiều chim. mà khuyên ở mình líu rất khoẻ mà giọng đanh nữa. mình dạ này bận quá. đi làm rồi về đến nhà là lại chim rồi gà chọi. công nhận tốn thời gian quá.

9. hudala

hudala Member

Thích đã nhận:
    11
    Nếu có con nào chơi hay và đẹp, bạn post lên mình cơi với, có con nào bán cho mình 1-2 con, post ảnh mình Ok chuyển tiền cho bạn, bạn gửi chim vô cho mình với đc ko? ở đây họ mua chim hay gửi xe Oto rồi ra nhận.

10. joelee_sky

joelee_sky Active Member

Thích đã nhận:
    11
    uh. mình toàn khuyên mộc mới nuôi đc khoảng hơn tháng mà. có 1 con làm mồi thì líu đanh lắm. nuôi đc 2 tháng lồng thôi. chim hay thi và đẹp thì ko giám nói như nó đc chất giọng đanh thép lắm.

11. Hiển Bảo Khánh

Hiển Bảo Khánh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    Nếu chuyển lồng thì bạn nhớ phủ áo lồng lại, để chỗ yên tĩnh rồi lại hé dần áo lồng là ok. Mà còn tùy chứ với mấy em thuộc hổ báo thì chạy đâu cũng được :0

12. kunbopro

kunbopro Member

Thích đã nhận:
    2
  13. ducchunghao

ducchunghao New Member

Thích đã nhận:
    5
    Bạn Joelee ở đâu? có ở HN k?Bạn còn e Khuyên nào hay hay nhượng lại cho mình 1 em nhé. Mình có 1 em va muốn tậu thêm cho e ý 1 bạn nữa. Thank bạn,

14. dat_casper

dat_casper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Bạn cứ chuyển đi thoải mái ,con khuyên mình bướng con cho tay bắt ,mai vẫn líu tốt ko quá cquan trọng đâu
    Con khuyên bị bị kết án trung thân mới thụ án đc 4 năm tù , chơi dàn lớn chưa bao giờ giàn nhỏ cafe 20 , 30 lồng ko phải nghĩ chơi nhiệt

15. tungkalang

tungkalang New Member

Thích đã nhận:
    1
    chim hót hay quá bạn à. mơ ước của mình đây mà chưa có