chuyển món

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Chí Tình, 7/6/12.

1. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    Cảm ơn Dũng nghe, em nó đây này. hỏi bên diễn đàn chim cảnh người ta bảo đây là ưng xám, về nhà các loại chim hót vẫn hót bình thường, không có gì xảy ra cả. Đá lộn sân một chút anh em nhé, thông cảm.

[flash]http://www.youtube.com/v/wP0l4kjesl8[/flash]

Last edited: 7/6/12
  2. leminhnhut

leminhnhut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    chà chà hôm nay anh chí tình chuyển món rồi, sao anh ko chọn con chân trắng đó cho nó đẹp mà con này anh mua nhiu vậy anh

3. Chí Tình

Thích đã nhận:
    1,085
    con này Dũng (forestman) đem từ Lào về tặng anh đó.

nhocalone thích bài này.
  4. leminhnhut

Thích đã nhận:
    71
    sướng wa nha :D hỏi ảnh coi còn con nào chân trắng ko chia lai em 1 con đi anh :p

5. nhocalone

nhocalone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    chà chà,điệu này anh em mình có thêm thú cưng mới rồi anh Tình ơi,vô tình mà lại trùng hợp,thằng bạn cũng mới chuyển khẩu cho em 1 em ưng mắt đỏ non,ăn như heo,ác cái ăn thịt bò ko mới khổ,thằng bạn thấy em có cặp Chòe Than chim con,nó thích nên đem qua đổi với em 1 con Ưng,em cũng máu nên đổi cho nó,1 tuần lễ sau tự nhiên thấy mình khờ,con chim này ăn 1 ngày sơ sơ 20 nghìn tiền thịt,hic hic,đang đau đầu quá đi
    [video=youtube;1G8_-wQ8CgE]http://www.youtube.com/watch?v=1G8_-wQ8CgE[/video]
    [video=youtube;isVhU7duJ0w]http://www.youtube.com/watch?v=isVhU7duJ0w&feature=relmfu[/video]
    Kỳ này anh em mình huấn luyện nó đi săn gà mồi của người ta nhé anh,hahahahahah

6. leminhnhut

Thích đã nhận:
    71
    nhìn em nó dữ wa anh huy ơi bữa nào em đem con gà rừng em wa thử chân nha anh :))

7. phamngoctam

phamngoctam Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    2,651
    hết mùa gà rừng AE mình chuyễn sang chơi chim săn mồi đi săn gà mồi của các thanh viên khác thôi...Mình cũng đang sở hữa 2 chú chim non...Nói chung e nó ăn cũng dử lắm nhưng ko cần thiết phải cho ăn thịt bồ đâu huy ơi loại này sống ngoài rưng thức ăn chính của nó là chuộc và chim nhỏ, chim Tâm cho ăn chuộc và bò sát nhỏ bon chúng vẫn lớn đùng đùng
    http://www.youtube.com/watch?v=jCSWE...ature=youtu.be

nhocalone thích bài này.
  8. Chí Tình

Thích đã nhận:
    1,085
    Ha ha, té ra cũng có nhiều người đam mê chim săn mồi rồi nghe, trang diễn đàn này chưa có mục chim săn mồi nên anh em mình ké gà rừng tý cho vui. Chú chim này đẹp đó Huy ơi, nặng bao nhiêu rồi? Con của anh đã biết bay qua tay đậu và ăn mồi rồi. Chý ý đừng cho ăn nhiều thịt bò và heo nha Huy. Sở trường là chim cút, bồ câu, chim sẻ, chuột, thằn lằn và rắn mối hoặc con tắc kè đó. Mấy ngày năy anh cũng mệt với nó, mới làm cho nó cái jesses (dây đeo chân), đi bắn chim sẻ và bắt thằn lằn cho em nó,bí quá thì cho thịt bò và thịt heo. Sáng nay làm cho em nó 1 chú bồ câu con nữa chứ trong khi con mình không có ăn!!!!!! . Chúc Huy và anh Tâm huấn luyện tốt rồi ae mình đọ tài nhé. Giai đoạn này hết gà rừng nên tạm chuyển món đã, chiều nay chú Sơn và Dũng đi bắt cho 5 em công việt. Hai chú cháu quá vất vả (từ 9h sáng - 5h chiều, nhịn đói để đi mua), nhân tiện đây cháu gửi lời cảm ơn chú Sơn và Dũng nhiều nhé.

Last edited: 12/6/12
  9. forestman

forestman Well-Known Member

Thích đã nhận:
    247
    Con này anh treo lên có lý đó, mà e góp ý nhỏ cái này nhé, nếu thấy hợp lí thì anh làm nhé. Anh kiếm cái cây đẹp đẹp cho nó đứng hoành tráng tí. Nếu ngoài đó không có thì bữa nào em kiếm mang ra cho. Chúc anh vui.

catphien thích bài này.
  10. Chí Tình

Thích đã nhận:
    1,085
    cảm ơn Dũng, từ khi đem về anh cho nó đậu trên một cành cây quấn vải mềm và đeo dây chân khỏi sợ nó bay. Ngày nào cũng chăm, phun nước cho tắm nên lông mượt lắm. Cảm ơn em nhiều nhé.

nhocalone thích bài này.
  11. nhocalone

nhocalone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    em thì sợ chuột nên ko dám cho nó ăn chuột,còn bx thì ngại sát sanh nên ko dám cho ăn chim con và bồ câu,em đang thử nghiệm cho nó ăn Nhái,hy vọng được chia sẻ cùng anh em

12. philongesc

philongesc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    241
    có vài chú cùng họ góp vui cùng a e.
    [video=youtube;YMumsmc8Xgw]http://www.youtube.com/watch?v=YMumsmc8Xgw&feature=plcp[/video]

Last edited: 14/6/12
    forestman thích bài này.
  13. Chí Tình

Thích đã nhận:
    1,085
    Nhái cũng tốt lắm Huy ơi. Không thì mua cổ gà cho nó ăn cũng tốt.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:47 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:10 PM ----------

chim đẹp quá bác ơi. Bác nuôi nhiều nhỉ, các em đó là những loại gì vậy bác?

14. philongesc

Thích đã nhận:
    241
    mình cũng không rõ, hồi chiều qua nhà ông anh chơi thấy đẹp nên up lên a e xem, nghe nói là đại bàng biển. chim này nuôi thả bay tự do rùi thổi kèn là nó bay lại đậu trên tay được rùi đó.

leminhnhut thích bài này.
  15. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    nhìn cái bao tay là thấy chuyên nghiệp rùi , hi
    .............................................

16. forestman

Thích đã nhận:
    247
    Con đại bàng màu trắng đẹp quá, thả nó bay thổi kèn về lại thì quá hay, huấn luyện như thế nào vậy bác, có thể chia sẽ không??

17. Chí Tình

Thích đã nhận:
    1,085
    cho nó đứng trên tay mình và ăn một thời gian cho quen sau đó tập cho nó bay từ cây đậu bay sang tay mình để lấy thức ăn (để cho đói), cứ thế đần đần nó sẽ quen, mỗi lần cho nó ăn mình thổi kèn tạo thói quen. Thuần thục bay qua tay sau đó nới rộng khoảng cách xa ra, dần dần dùng mồi giả để huấn luyện Dũng à. Anh mới tìm hiểu đó

forestman thích bài này.
  18. philongesc

Thích đã nhận:
    241
    mình chỉ đưa lên góp vui cung a e, chứ mấy con này của ông anh nên không rõ. vài bữa qua nhà xem ông anh huấn luyện rùi quay clip đưa lên a e xem.

forestman thích bài này.
  19. forestman

Thích đã nhận:
    247
    Mất khoảng bao lâu đề huấn luyện vậy anh Tình??? Thử huấn luyện con cắt xám hử xem. Để mai mốt em kiếm thêm con đại bàng nữa về huấn luyện cho vui.

20. Chí Tình

Thích đã nhận:
    1,085
    mất khoảng 3-5 tháng Dũng ơi, nưng không có thgian rãnh để luyệntập, bên đó có đại bàng không tuyển về 1 con cho đủ bộ

forestman thích bài này.