citythaibinh ! Gà mái chuẩn bị làm việc...

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi citythaibinh, 12/5/13.

1. citythaibinh

citythaibinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    citythaibinh ! Gà mái chuẩn bị làm việc...
    Lâu không post bài nay rảnh rỗi cũng đã lựa đc 1 số gà mái chuẩn bị làm nhiệm vụ gửi AE chém cho đỡ buồn
    Chuẩn bị hành hạ đời trai !!!

Đàn gà mái áp đảo về số lượng !!! hàng zin nhé kè kè gà 5 tháng hơn chuẩn bị vào lứa so........

Bộ 1 trống vs 9 mái !!! kết quả hồi sau sẽ báo ....

Chúc AE ngày cuối tuần vui vẻ .....

2. ilovebirds

ilovebirds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    trời ! 1 trống 9 mái , tỷ lệ cồ có nhiều k anh ? ( cho đủ 50 kí tự )

3. Linhxuu_BM

Linhxuu_BM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    455
    nhiều mái quá ! 1 em trống thì chỉ có cách nhốt trống nọc lại.1 ngày bê mái cho thay phiên 1 ngày đạp 3 con.mỗi con 1 lần là ok !

4. tranthien

tranthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    615
    Một mình xong pha k cần nói cũng biết te tua tơi tả..............

5. soctrang

soctrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    theo 1 em 1 trống 3 mái là được anh đổ 1 trống với 9 mái khả năng trống rất ý .....................................

6. citythaibinh

Thích đã nhận:
    327
    Nói thì AE chắc không tin chứ gà nhà em thường 1 trống theo 10 mái đến 15 mái là bt à với 25m2/ 1 chuồng tiêu chuẩn.
    Có những con gà trống 1 trống 15 mái như con gà chuối dưới đây...
    http://www.youtube.com/watch?v=ztF5RltJCXM

http://www.youtube.com/watch?v=ztF5RltJCXM

AE xem là biết nồng độ mái và 1 tuần 30 trứng thì 28 quả có cồ ( trống)

Đây là SĐT cơ sở ấp trứng mình hay ấp các bạn có thể gọi để kiểm tra lại thông tin.
    Ấp Trứng Đông Hoà Thái Bình ĐT : 0977717061
    Có thể hỏi xem gà nhà mình 1 tuần 1 lứa nhé !!! mình tên Hùng ( giá gà ấp riêng cho mình là 3k/1 con gà nở, cao gấp 3 lần so với gà thường).
    Còn thì đạp nhiều mái thì cũng te tua thật nhưng có con gà chuối clip trên là vẫn ok à. Vì nếu cho gà mái ăn uống tốt trong thời kì đẻ thì nó không thiếu chất và điều khủng kiếp cũng không sảy ra =)) mà thả trên 25m2/ thì cũng thoải mái cho chúng chạy nhảy mà

7. Linhxuu_BM

Linhxuu_BM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    455
    nếu vậy thì gà nọc của bạn khỏe và quá tốt rồi.đâu ai giám nói j đâu mà phải đưa số đt kiểm tra thông tin chi !

8. nemofish

nemofish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,184
    Đổ sll lớn vậy để làm chi ... Tỉ lệ mái cao như vậy liệu ra con có đẹp ? ... Chất lượng con gà sẽ giảm ? ... 1 trống 2 mái thì chất lương đàn con sẽ tốt hơn rất nhìu ...

9. citythaibinh

Thích đã nhận:
    327
    hì có gì đâu à !!! vui vậy thôi. thường thì đổ như thế vì nhà rộng nên đổ nhiều nuôi nhiều đến lúc vài 3 đàn lớn lên tầm 6 hay 8 tháng may chăng chọn đc 1 hay 2 con là cùng à

10. cocolucky

cocolucky Member

Thích đã nhận:
    135
    Đổ đại trà. Ko có chọn lọc. 10-15 mái mà đem trứng đi ấp mướn. Thì chắc chắn bạn ko bít nó là con của mái nào. Đổ để kinh doanh hay cải thiện ghen của đàn gà vậy bạn ??? Hoặc có khi dòng gà nhà bạn quá hoàn thiện đến mức 10 đạt 10 thì ....... Ko cần phải bàn cãi :D

11. David Le

David Le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    903
    Mình cảm thấy có vẻ bạn đang show hàng thì đúng hơn. Toàn thấy mái loại gì cũng có. Xấu đẹp cho đổ tất. Cái này là lấy số lượng để đi đổ buôn chứ đâu phải đam mê chơi gà. Nếu đam mê chơi gà thì người ta đổ gà còn phải giữ trống. Chỉ là duy trì nòi giống và đúc ra thế hệ sau cải thiện đời trước thôi. Chơi gà mà ko có chứ "Đức" bóc lột con gà như vậy thì mình nghĩ sẽ khó có gà đẹp lắm. Mình nghĩ bạn nên Post bên mục mua bán tốt hơn là ở Topic này bạn ạ.

12. muss

muss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    237
    Theo mình thì nếu đổ gà như bạn Hùng thì phải có điều kiện vì chăm hết từng đó gà, bán hết từng đó gà (vì mỗi lứa chỉ chọn được 1 vài con) là vất vả rồi. Nhưng ae cũng đừng nặng nề vì mỗi người có suy nghĩ riêng, cách làm riêng. Để nhân giống và đổ ra hậu duệ ngày càng hoàn thiện không phải ai cũng có khả năng làm được đâu. Nếu mình có điều kiện như Hùng mình vẫn chỉ đổ 1 trống và 3 mái thôi, vừa có gà bán lấy tiền cám vừa lựa được gà vừa có thêm điều kiện chăm sóc các em nó! Ý kiến cá nhân thôi, các bậc tiền bối vào cho ý kiến về trường hợp này xem sao???

chuối_vàng, hhhh and hoacuc like this.
  13. citythaibinh

Thích đã nhận:
    327
    he he nhà có cái trang trại nên đổ vậy chứ đổ thêm 10 bộ như thế cũng ok à. vì thực ra mình còn nhiều cơ sở lắm he he. gà không bán đc thì thịt sao phải nghĩ

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:34 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:28 PM ----------

Cái thứ 2 mình muốn nói ở đây là mấy ông ở nơi đất chật không kiếm đc chỗ nuôi với sợ chứ ở đây đất nhà hàng 1000m2 dăng ra đâu chả đc. hix mỗi ng có 1 kiểu riêng để tạo cho mình con gà đẹp. đừng nghĩ là nhìn con gà mái đẹp với đổ ra gà đẹp. thế chắc chưa hiểu chọn lọc tự nhiên à.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:36 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:34 PM ----------

bữa nào rảnh thì về qua TB mình dẫn đi xem trang trại chứ cứ ngồi đáy giếng mà suy đoán thì không hay. mỗi ng có cách làm riêng mà.

chuối_vàng thích bài này.
  14. David Le

Thích đã nhận:
    903
    Mình hỏi nhỏ bạn là bạn đổ hàng vài nghìn con đã có con nào có giải gì chưa hả bạn ơi? Hay bạn toàn đổ buôn gà cho mấy hàng chim cảnh gà cảnh vậy ạ? Bạn chỉ loanh quanh ở góc sân nhà bạn bạn nghĩ gà mình đẹp lắm rồi thì bạn sai quá rồi. Nhà bạn đất rộng thì mừng cho bạn thôi chứ ai xin xỏ gì bạn đâu.

15. citythaibinh

Thích đã nhận:
    327
    he he !!! thế đi thi là cần phải có giải à. không đến mức vài nghìn con như bạn nói nhưng vài trăm thì có thể. ơ thế chả nhẽ nuôi vài trăm con mà không bán đi để lấy thu nhập nuôi dưỡng cái mình đang có à. còn thì bán cho ai bán như thế nào có cần phải quan tâm nhiều thế không. ơ hơ như thế có ảnh hưởng đến ai không chuyện trò hay thật. đúng rồi ai thì cũng loanh quanh ở góc sân thì bạn hơi nhầm đấy tôi cũng vào nam cũng đi thăm anh em mấy tỉnh xung quanh chán rồi. mặc dù ae không có gà đẹp nhưng gặp nhau cũng hiểu biết ra nhiều chứ không phải ngồi trên mạng mà khua này khua kia đâu à

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:40 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:38 PM ----------

ai mà cũng đi để có giải thì chắc không có phong trào mất. chứ mình đi không mang nặng việc đc giải hay không quan trọng là đi để biết gà
    nhà mình với gà của anh em khác nhau ở điểm nào yếu kém ở điểm nào để khắc phục mà thôi. hơ hơ

chuối_vàng thích bài này.
  16. hoangquochuy

hoangquochuy Active Member

Thích đã nhận:
    47
    mình theo dõi lâu rồi hnay ngứa mồm quá vào cm chút anh em thông cảm.ai chơi gà chẳng bán bớt gà đi, chẳng muốn có con gà đẹp. ở đây quan niệm của bạn citythaibinh k co gi sai. bạn làm theo cách của bạn. nhung ma cứ như bạn thì k bg bao ton dc nguồn gen việt. mà chỉ phá đi nguồn gen việt, nếu như bạn thì đang giết đi phong trao đấy.ai cũng mua mấy con gà gọi là bổn nhà bạn về chắc chơi mà thực sự được vài tháng là chán lại tìm người để bán rẻ. chán nhưng nguoi nhu ban co giải thích thi cũng chăng để làm gì.con gà tre vệt nó k phát triển đc là do nhưng nguoi nhu ban đó bạn ah. bảo sao con ga tre việt k thể đưa ra với thế giới....hèm càng nghe giải thích càng thấy lố

chuối_vàng and David Le like this.
  17. nemofish

nemofish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,184
    Mình biêt mỗi ng se có cách làm khác nhau de tạo ra con gà đẹp ... lai tạo hay gì gì đó ... Nhưng thật sự để có gà dep dung nghĩa thì cách bạn làm 1 trống 15 mái thì mình chắc chắn sẽ ko bao h ra dc 1 con gà dẹp . Bằng chứng đến nay bạn chưa 1 con gà con nào đạt đúng nghĩa của con gà dep cả ... Mình thấy bạn đăng bán cả gà 1 2 tuần tuổi thì ko biết bạn loại con dep ra kieu gì ... Haizzz ... Đổ 1 số lượng gà khủng khiếp như thế nhưng thật sự den nay bạn đã có e hậu duê nào thật sự xứng dáng với từ đẹp ko ? . bạn trọng số lượng hơn là chất lượng ...

chuối_vàng, muss and David Le like this.
  18. hoacuc

hoacuc Clb gà kiểng Gia Định

Thích đã nhận:
    6,571
    Có những người tìm đến con gà với niềm đam mê. Có những người tìm đến nó với mục đích kinh doanh. Nhưng chung quy cũng là làm cho thú chơi ngày càng phát triển. Đổ gà tràn lan không phải là 1 cách chơi đúng đắn nhưng nó không có gì là sai trái. Nó có cái lợi (nhuận) và tất nhiên cũng có những vấn đề nảy sinh sau này. Phong trào đi lên hay đi xuống ko phải chỉ dựa vào 1 cá nhân nhưng cũng đừng vì lợi ích riêng mà làm tổn hại đến niềm đam mê chân chính. Diễn đàn này là 1 nơi "bình yên" mình khuyên mỗi người nhịn 1 câu đi.

19. David Le

Thích đã nhận:
    903
    Đồng ý với ý kiến của Tú. Giải tán vụ này thôi. Ai đam mê, ai có mục đích khác thì mặc kệ họ thôi.

chuối_vàng and muss like this.
  20. thong-tay ninh

thong-tay ninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    985
    Sau bao nhiêu sóng gió, anh thấy Tú ngày càng chững chạc hơn nha:applause:

chuối_vàng, muss and hoacuc like this.