CLB chim cảnh Cối Đá

Thảo luận trong 'Quán Cà phê Họa mi' bắt đầu bởi anhbotrum, 5/8/11.

1. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    CLB chim cảnh Cối Đá (350 Đỗ Xuân Hợp, F.Phước Long A, Q.9) kính chào toàn thể anh chị em ABV. Để mở rộng địa bàn vui chơi giải trí của các nghệ nhân nuôi chim cảnh nói chung và anh em ABV nói riêng tại khu vực Q.2, Q.9, Q.Thủ Đức cũng như tại Tp.HCM và toàn quốc , kính mời các nghệ nhân và anh em đến giao lưu trao đổi và học hỏi.
    Văn không hay chữ không tốt, em xin up mấy tấm hình của quán để anh chị em mục sở thị.
    Đầu tiên là từ ngoài đường :

nhìn đối diện

đường vào CLB

một số hình ảnh trong CLB

Còn đây là lý do em xin up vào khu cafe Họa mi này ạ (Mod thông cảm cho em) :

cái này em nhờ anh Hùng bi sắt làm ạ.

Bàn đá

tiếc là mấy em Mi lởm khởm của em thay lông hết, hem chụp dc em nào đàng goàng up lên.

Lồng chạy cho Mi:

Lồng phóng cho Than

Còn đây là 1 số dụng cụ em phục vụ các anh chị vui chơi giải trí lúc chim cò mất lửa ạ

Một lần nữa, cám ơn anh chị em ABV.
    Chúc các anh chị ngày càng khỏe mạnh và hạnh phúc !!!

Last edited: 6/8/11
  2. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    Em mơ ước có được những thước phim về Trận chiến Họa mi để tối chiếu cho các anh chị em coi ạ

Em cố chiếu sao cho đẹp để anh chị em coi cho rõ ạ

Chưa có " Trận chiến Họa Mi " thì em chiếu đỡ cái này

các anh chị em đến xem bóng đá với em cũng vui ạ, hoặc có phim nào chiếu rạp mới, em cũng cố kiếm bản HD về phục vụ các anh chị em.

Góc này là là dành cho Chym làm tổ ạ

Thank you very much !!!

3. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Ảnh minh họa chỉ mình bác xem đc thôi :D

4. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    hix, em hem biết sao nữa anh Vũ, hì hục up len flickr.com ngon lành rùi mừ. Anh help em với. tks anh

congminh, hungvcb, ancaraven and 2 others like this.
  5. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    Còn mấy bức hình nữa, bạn em cố công chụp em ráng up nốt.

Tên của quán em :

Chỗ này buổi trưa nằm mát, nghe chim hót ngủ 1 giấc tới chiều là sướng nhất:

6. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Địa điểm dợt chim quá đẹp bác ah. Thêm tý ao hồ nữa là nhất quả đất luôn đó ahj

hungvcb, ancaraven, le_a75 and 3 others like this.
  7. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    dạ, em cám ơn bác Bỉm. hope to see bác ở CLB Cối đá này, dịp nào bác đi công tác Sài gòn, em mời bác 1 ly cafe or beer đều ok .

8. hoamiaka

hoamiaka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,714
    Cội Cối Đá này yên tĩnh và đẹp, phù hợp với dợt mi, lại có cả màn hình chiếu những trận chọi mi nưã, nếu có tường thuật trực tiếp thì quá hay....chúc mừng chúc mừng bác anhbotrum.....Sẽ cố gắng sắp xếp qua giao lưu....nhưng thấy ngõ vào hẹp quá.....

9. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    dạ cám ơn anh Hải, cái ngõ đó thì botay.com, hem có cách nào nữa goài.

Em mới tổ chức thi lửa xong, em đang nghiên cứu mô hình tổ chức thi mi đá và than đá. lúc nào em alo anh em mình cafe anh dạy em chút nha anh Hải.

với lại cũng muốn qua anh, em lấy cám Bavi chuẩn về bán nữa.

Last edited: 8/8/11
    congminh, hungvcb, ancaraven and 2 others like this.
  10. hoamiaka

Thích đã nhận:
    1,714
    Bữa nào rảnh thì bạn cứ alô, mình sẽ rủ thêm mấy a cao thủ về họa mi qua đó giao lưu....để phát động phong trào họa mi chọi...hihihi...nhưng nghiên cứu lại lại cái cổng vào nhé.....

11. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    Update hình ảnh đầu tiên về cuộc thi chích chòe lửa hót lần 1 tại CLB Cối đá quận 9. Tổng cộng có 73 lồng tham dự, gồm nhiều nghệ nhân và anh em từ nhiều nơi ngoài Tp.HCM còn có Đồng Nai, Bình Dương, Bình Phước.

Giải I thuộc về 1 em lửa Bông đuôi tầm 21 chơi đánh đuôi sàn cầu cực phê. Em có quay Video 6 em vào vòng chung kết, sẽ update nhanh nhất có thể ạ.

to be continue ... http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=83073&p=1017540#post1017540

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:17 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:59 AM ----------

dà, em sẽ alo anh soon nhất có thể ạ. tks anh nhiều nhiều.

Last edited: 8/8/11
  12. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Anh Hải, em Long đây, Anhbotrum là thằng em của em !!! Nó mới mở cội nên còn nhiều thiếu xót và thắc mắc, nên có gì a chỉ bảo cho nó thêm a nhá !!! Bữa nào a Hải phát động 1 giải đá mi ở cội Cối Đá đi anh !!! Rủ thêm a Hưng, a Thiện, a Minh với các anh em ở hội Mi HVT xuống làm 1 cái giải đi a !!! Chim đến lửa mà không đá phí lắm a Hải ơi.
    @Anhbotrum: bàn đá có rồi nhưng hình như chưa có cái đồng hồ và cái biển : " Chẵn " ..." Lẽ " nữa đó ku ơi !!!!

Last edited: 9/8/11
  13. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    dạ, tại lu bu quá, khai trương cả tháng rùi từ ngày 9/7 mà giờ em mới up dc lên ABV mình á, còn mấy thứ nữa, em sẽ tranh thủ tìm thầy chỉ bảo em nốt luôn.

KtsBim and hoamiaka like this.
  14. hoamiaka

Thích đã nhận:
    1,714
    @white_wolf: a e HVT sẵn sàng ủng hộ thôi Long ơi, bữa nào off chai Long tham gia luôn rồi rủ ae làm 1 chuyến xuống cội Cối Đá giao lưu...a nghĩ a.Thiện, a.Hưng, a.Minh và các ae khác sẽ đồng ý thôi mà...hihihi...

15. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Dạ !!! Đúng rồi anh, rủ a Hưng mang mấy con chuột nhắt của a Hưng xuống làm quân xanh cho mấy con cọp khác nó hành hạ a Hải ơi !!! :laughing::laughing::laughing::laughing::laughing: Hôm nay a Hưng đi học rồi, không lên mạng được :devil::devil::devil:

KtsBim, Trung-SG and hoamiaka like this.
  16. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    dạ, em cám ơn anh Hải trước, vậy để em thu xếp huy động lực lượng tại q.9, thủ đức tiếp mấy anh em HVT mình cho vui dc hem anh, chứ em nghĩ hem lẽ anh em HVT mình mang chim đi đánh với nhau.

À. hay lần tới em tổ chức " buổi gặp gỡ giao lưu em anh chơi Họa mi chọi HVT vs Q.9, Thủ đức " dc hem, anh Hải, anh Long thấy ý tưởng em sao , có được ko ạ?

Với lại riêng phầm off chai, em xin mời anh Hải và các anh em xuống quán em , có mấy món như sau : má heo, tiết canh, tim, dạ dày, bao tử, cuốn họng heo luộc, cá lóc nướng trui, ( thỉnh thoảng có gà đá nấu giả cầy, hoặc hầm xả lá giang ) rượu thì em có táo mèo ngâm, ong vò vẽ ngâm, or rượu nếp người nhà nấu đảm bảo ko đau đầu , còn bia bọt thì vô tư đủ thứ loại ạ

Last edited: 9/8/11
    KtsBim, Trung-SG and hoamiaka like this.
  17. ngocmt

ngocmt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    219
    chúc mừng em trai lập hội mới, tiếc là a chưa có điều kiện đến chơi. chắc chắn sẻ thu xếp đến 1 bửa.
    trước tiên là thấy chiến dịch P.R. khá tốt, nhiều services tốt mà chưa hội nào có, mấy anh nào ăn ngủ tại chổ càng khoái nè.. chơi cái Projector với cái màn chiếu luôn mới ghê, hoành tráng quá. cẩn thận đừng sử dụng sai mục đích nha.... hihihiih

18. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    dạ, em nhớ rồi ạ, cái máy chiếu đó, tối mà hem có anh em oi " trận chiến họa mi" thì em cũng chiếu qua phim HD hoặc bóng đá thui anh à.

KtsBim thích bài này.
  19. hoamiaka

Thích đã nhận:
    1,714
    Cái này có lẽ ae HVT rất thích đây, thường mỗi lần tổ chức giải xong là ae HVT lại off chai...Cội Cối Đá mà có phục vụ sẵn thì quá tuyệt..chỉ sợ mồi ngon, bia lạnh thì.....khó mà về......hahaha....Để Long nó "xin ý kiến chỉ đạo" của "vị chủ tịch hội yêu quí" bé Ngọc ngốc rồi quyết định khi nào ae HVT xuống giao lưu nhé...

KtsBim and Trung-SG like this.
  20. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    you are welcome, anh Sói trắng là đàn anh trong công ty em á anh Hải, còn ngọc_ngọc ngày xưa em mua lồng chào mào vuông rùi mà, quen biết cùng chung đam mê chắc dễ và soon thôi anh.

KtsBim and Trung-SG like this.