Clip 2 em gà sau 2 ngày về nhà

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Chí Tình, 22/3/12.

1. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    sáng nay đi đánh, có 2 em về mà không đá, vì 2 em này còn tơ nên sợ mồi . đây là một số hình ảnh chú gà mồi với mấy em gà mái và 2 em gà rừng sau 2 ngày về nhà. gà đã ăn rất mạnh (lúa, cơm, cám cò....) anh em cho ý kiến
    [flash]http://www.youtube.com/v/xB2tMp4KJuI[/flash]
    còn đây là em gà rừng con mình cho em trống rặc đạp mái rừng (trên 90% máu rừng) đẻ được 5 trứng nhưng nở được 1 con thôi. (em mái này chỉ là vú nuôi ấp hộ thôi)
    đây là 2 em rừng hôm trước anh em xem có khác hơn không
    đây là em hôm kia, nay mồng có hơi dựng lại rồi,đuôi cũng đẹp, ăn cực mạnh

Last edited: 22/3/12
    cocghe, pktuan, anxuanloc and 4 others like this.
  2. Manhkk

Manhkk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    99
    Anh có bầy gà đẹp quá. Có phải mấy em gà mái kia là trống rừng lai gà nhà phải ko anh? Clip video này bị ánh nắng làm chói qua nhìn ko rõ lắm. Hai chú trống rặc rất đẹp. Cố gắng nuôi và để lại nhiều hậu duệ nhé. E cũng đang nuôi hai trống rặc như anh gà ăn cũng rất khỏe. Một lần nữa chúc mừng anh

3. Chí Tình

Thích đã nhận:
    1,085
    gà mái đó là trống rừng lai với gà mái rừng lai (80% máu rừng) sinh ra. nó ngủ cây, nhát người, lông dễ rụng như gà rừng vậy. HIện tại anh đang cho thế lai trống rừng với 1 em mái rừng lai gần như rặc luôn, đang đẻ 2 trứng rồi. em đánh đươc 2 em rồi hả. chúc mừng

4. allstar

allstar Active Member

Thích đã nhận:
    32
    gà đẹp quá. ở đà lạt em cũng hay đi bẫy nhưng toàn bẫy được gà lai không à. hiếm lắm mới được 1 em 100%. toàn là hàng 70 đến 90% không à

5. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Ở Đà lạt bác bẩy gà ở đâu vậy? nhà bác chổ nào mình ghé qua giao lưu.

---------- Post added at 07:46 AM ---------- Previous post was at 07:35 AM ----------

2 e gà rừng chủa Chí Tình nhìn đẹp và có tương lai lắm, mới bắt được 2 ngày như vậy là ok rồi. Mình cũng bắt được 1 e khoảng 1 tháng nay vẫn chưa ra ngô ra khoai gì hết, ít ăn lúa, bắp mà chỉ thích ăn sâu, cà chua thôi nên mình ko biết làm sao cho e nó ăn mấy thứ kia nữa.

6. tandamino

tandamino Well-Known Member

Thích đã nhận:
    190
    nếu gà thích ăn sâu thì nên trộn vài chú sâu và cám công nghiệp và rồi chỉ cho ăn cám và bắp hạt, lúa
    thỉnh thoảng cho vài chú sâu thôi. chứ ăn sâu nhiều dư đạm cũng ko tốt, gà mập nhưng sức đề kháng kém, dễ tổn hại đường ruột

7. Chí Tình

Thích đã nhận:
    1,085
    mình về cho mấy em vào chuồng kín, , ngày đầu mình cuốc giun đất cho ăn, bữa sau bỏ cơm, lúa vào và bỏ thêm một em mái tre vào thế là chúng ăn thôi Vũ à. chúc Vũ thành công

8. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Cám ơn các bác đã chia sẽ, mình cũng sử dụng hết các cách bác nói rồi. Lúc mới về bỏ chuồng nhỏ thì e nó ăn bắp, cám, lúa cũng dữ lắm nhưng khi qua chuồng lớn thì e nó lại lười ăn. Mỗi lần thấy mình ra là nó cứ ngóng lên chờ ăn sâu thôi (nó quen rồi), bỏ mấy thứ khác thì ko thấy ăn, bỏ mái rừng lai thì nó cắn te tua. Con này mình bắt rất gian nan, giọng gáy cực hay. Nó biết giòvà rất tinh khôn, thấy giò là nó cứ lẫn quẫn bên ngoài ko chịu vào nhưng khi ko có giò là lao vào đá gà mồi te tua, chiêu cuối cùng là mình cắm 1 hàng giò dài 20m và chờ trời tối cho e nó ko thấy giò và lùa nó vào.

Last edited: 23/3/12
  9. Ông già nam bộ

Ông già nam bộ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    735
    chúc mừng nhe . vậy là ok rồi so với hôm mới bắt về hôm nay rất đẹp ,bác thích nhất con có 2 đuôi chúa dài rất đẹp....mà hình như gà ngoài cháu lớn con hơn trong nầy . lúc thả vào chuồn có cân thử xem,,,,hy vọng vài hôm nửa nó sẻ gáy luôn. mến

Chí Tình thích bài này.
  10. Chí Tình

Thích đã nhận:
    1,085
    con trước nặng gần 1,1kg lặng đó bác, còn con sau được 8 lạng thôi. cháu cũng rất thích em to con đó, đuôi nó bị mất một nữa rồi đó bác chứ không thì đẹp hơn nhiều. còn con nhỏ thi có lông bờm cổ màu vàng sáng rất đẹp, cháu chuẩn bị tách ra để cho nó nhanh gáy. cảm ơn bác.

Ông già nam bộ thích bài này.
  11. Manhkk

Manhkk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    99
    Thế ạ. Do video mờ nên nhìn o rõ mới đánh giá vậy. Em đã bắt được 3 em rồi. Ngoài quê em nhiều gà rừng lắm. Chỉ tội ko có thời gian mà đi thôi. Buổi chiều gà rừng ko sung nên ít đi. Chỉ tranh thủ ngày nghỉ. Định chủ nhật này đi ko biết thời tiết có ủng hộ ko nữa?

allstar thích bài này.
  12. allstar

allstar Active Member

Thích đã nhận:
    32
    nhà em ở ngã 5 đó anh. anh cũng ở đà lạt hã anh. chuyện bẫy gà thì em nghe bạn em nói bẫy ở cầu đất á. em thì chưa bẫy bao giờ em chỉ nghe bạn nói thôi. em mới tập chơi mà hihihi

Last edited: 23/3/12
  13. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Nhà vợ mình ở Đà Lạt, gần Hồ Than Thở, mình cũng hay về ĐL. Nhà bạn nuôi gà rừng nhiều ko?bữa nào lên ghé giao lưu. ở Cầu đất có nhiều gà ko bạn?

allstar thích bài này.
  14. allstar

allstar Active Member

Thích đã nhận:
    32
    hì. em mới tập chơi nên nuôi 3 con trong hình đó thôi à. cầu đất vẫn còn nhiều gà lắm anh. anh đánh giá 3 con gà trên dùm em đi hihi

15. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    mấy con gà lai cũng nhiều rồi nhưng nhìn cũng tương lai lắm, quan trọng tiếng gáy và có siêng gáy hay ko nữa?a sợ ở Đà Lạt lạnh quá nên gà lười gáy thôi. E ráng tập gà đi, nuôi cho sung vào. Tháng sau a cũng về ĐL, ghé e giao lưu, sẵn tiện lên Cầu đất làm vài kèo luôn. Từ trước giờ a chưa nghe Tp ĐL có gà rừng, kỳ này thử tìm hiểu xem sao.