Clip gà rừng nuôi gáy

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Garungdatquang, 22/6/13.

1. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Con gà trống rừng nuôi mấy hôm nay rất siêng gáy, sáng nay lấy máy ảnh quay đoạn videos clip này mời anh em xem giải trí nghe:
    [video]http://youtu.be/Dz4yoOkjkLo[/video]
    [video]http://youtu.be/167LcGGridU[/video]

mcbt, nam-hoabinh, mayrau9018 and 4 others like this.
  2. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    [video=youtube;Dz4yoOkjkLo]http://www.youtube.com/watch?v=Dz4yoOkjkLo&feature=youtu.be[/video]

[video=youtube;167LcGGridU]http://www.youtube.com/watch?v=167LcGGridU&feature=youtu.be[/video]

gà chú gáy giọng tròn nhỉ.......................mà đang thay lông cũng gáy chú nhỉ

mà hôm trước con thấy chú có che chắn gì đâu...hôm này sao chú thương gà che tụi nó lại rồi :v

Last edited: 22/6/13
    Garungdatquang and Tí Cua like this.
  3. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    gà gáy miệng khá chậm đó chú ơi, giọng thì đạt nhưng hơi chậm miệng, hehe chắc tại nó đang yếu nên chậm miệng cũng nên.

Garungdatquang thích bài này.
  4. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Con này giọng gáy không được dứt khoát cho lắm chủ thạnh nhỉ, giọng chậm chậm , tình cảm ,dễ nghe . được cái em nó hay gáy .

5. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    chậm miệng nhưng giọng nghe hay hay!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

6. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    chú ơi....1 tháng nữa con được free 2 tuần.....ko biết là có nên vào ăn thịt mấy con gà đang gáy này ko....đang đắn đo quá chú ạ ^.^

7. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Con gà này cũng bắt đầu rụng lông cổ rồi nên ko còn sung lắm , nhịp gáy chậm lại so với mấy khi trước với lại khi quay hình nó thấy mình nên nó cũng có phần cảnh giác mình, chỉ đứng trong cửa sổ để máy quay thôi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:25 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:12 PM ----------

Ko nhièu nhưng muốn ăn thịt thì cũng có con để ăn đó cháu ơi, heeeeeee nói vào mà có thấy vào đâu. Sáng nay uống cafe chú có đi lên nhà một người trên huyện miền núi ông này cũng lớn tuổi rồi 60 lận, ổng cũng chuyên đi đánh gà rừng nhưng mà khác mình chỉ chơi nghệ sỹ thôi còn ổng là làm kinh tế , ổng nói năm nay ổng bắt được 60 chục con rồi, chú định hỏi mua con mái rặt về nuôi thử nghiệm mức độ khó thế nào nhưng hết mất , mấy con mái lai thì xấu thậm tệ luôn....Hiiiiii

listen_to_me thích bài này.
  8. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    listen có vào a chơi ko, chú Thạnh cuối tháng có chuyến công tác kìa, e ké quá giang 1 chuyến vào, mấy hôm nay a có nhiều việc ko vưà ý nên cũng chán chán, vào a đem mấy e 50% làm thịt đãi e.

9. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Um, listen ơi cuối tháng này làm chuyến nam tiến đi, vào nhà tycua nhậu thịt gà lai chứ nhậu grr tiếc chết, heeeeeeeneeus ko vào được thì để chú gói mấy cặp chân dài đêm về cháu dầm thuốc bắc uống cho bổ để đi rừng ko mỏi chân.

10. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    @anh tí . chú thanh :trời ơi......nghe thầy em ( cháu )nói đầu tháng 7 sẽ free cho tụi em 2 tuần.......ko biết có trùng ko đây....nghe mà thèm quá...

@Còn chú thạnh con nhất quyết phải vào chú rồi,cường nó cũng nói là ít bữa nó cũng rảnh....con định đem ít đồ hải sản vào bồi bổ cho gà đây chú ạ
    @anh tý : chậc chậc anh tý mời gọi ghê kia.....mà có 1 số thứ em chưa chủ động được....nên ko dám hứa đâu anh ơi....hix hix

Last edited: 22/6/13
  11. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Đầu tháng 7 là trùng luôn đó, sắp xếp đi.... Trời ơi mình đang mở clip gà rừng gáy mà con gà mồi của mình ở ngoài lồng nghe tiếng gà rừng gáy nên giờ nó gáy liên hồi luôn đây, hiiiiii

12. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    @chú : chú tính dùm con tổng thiệt hại chi phí với thời gian lưu trú để con biết mà sắp xếp xem có được ko chú ơi

13. dungqb

dungqb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    Gà chú nuôi gáy hay thiệt. Không biết chú quay mờ hay tại do mắt cháu mờ không mà cháu thấy con gà đó đang sập mồng mà vẫn gáy phải không chú. Cháu lên mạng bằng đt nên ko được rõ lắm. Không phải chú bỏ qua nhe chú.

14. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Mờ là do chú quay lúc sáng sớm đấy, con này mồng bị ngã do lúc đầu nhốt chuồng nhỏ nó tung lồng quá nên bị vậy đó.

15. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    con này của bác hay đó gáy gọi bạn tình đó tới mùa đúc đổ thôi .tới mùa sẽ rất xung . chúc mừng bác nhé

16. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    nghe listen nói mà a nghe ghê quá, gì mà phải tính chi phí dữ vậy, vào đây thì có a lo thôi, e cứ lo vé thôi. ăn uống có nhiêu mà phải ngại.

17. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Chú mới gửi tin nhắn cho listen đó, nếu đi được thì chú đón ở SG rồi xuống cháu.

18. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    nghe chú Thạnh sắp vào SG mà không biết có sắp xếp được để gặp chú và ticua.

19. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    @anh tý : hì hì...em nói vậy cũng có lý do của nó anh ạ....mà bữa nào chú thạnh vào đó rồi em điện thoại nói chuyện anh nghe chứ nt như thế này dễ hiểu lầm lắm...đôi lúc em muốn nói về 1 chuyện mà anh nghĩ về chuyện khác thì chết em....^.^