clip sổ khet ó

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi huynhgacon, 18/5/10.

1. huynhgacon

huynhgacon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    cái clip để trong topic kia nằm sâu wa', xin được làm bài này mới cho cac anh em tìm nhanh. nếu có gì sai sót xin được chỉ dẫn thêm.
    http://www.4shared.com/dir/10223852/f40b895b/sharing.html
    hai con nay đá như thế nào, chân cẳng tốt không

2. huynhgacon

Thích đã nhận:
    40
    hix, sao không thấy ai vào cho em biết thêm ý kiến hết, buồn quá đi, chắc là chê gà em xấu , hay em co lam gì sai vậy mấy anh ơi.

3. khoai_da_ga

khoai_da_ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Chưa có lực là 1, nạp chân thưa rỉnh thưa rảng (lọt chân) là 2, chậm miệng lông là 3.

Xin bác đừng bùn em tội nghiệp

huynhgacon thích bài này.
  4. GaThaiLand

GaThaiLand Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    nói gì đó bác an e thấy con khét đá đc mà ...... k cần miệng lông miệng láo gì hết vào cựa sẽ rõ thui kekekek chúc a trai có nhìu chiến kê theo e thấy hình như con khét cái hình hơi bị dài nghen

5. huynhgacon

Thích đã nhận:
    40
    chưa có lực thì không sao, em nó tơ chong, chưa có chế độ nuôi gì hết. vao chế độ nuôi chắc chắn sẽ có lực ngay mà. đúng hem anh? còn hai cái sau thì coi như em nó sẽ về hưu sớm . nhưng chưa biết được. khi nào có đủ lực rùi coi nó đá lại lần nữa coi sao. còn hy vọng. hjhjhj. cảm ơn anh đã góp ý.

6. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    cũng khó xác định con khét hay hay không hay. Vì con điều ô kia dở quá nên thấy nó khá gà. Bạn nên cho nó thử với con cọp nào thừ là viết ngay. Chúc bạn có gà tốt nhé.

7. huynhgacon

Thích đã nhận:
    40
    hết ý kiến với gà điều ô

:sick:
    sặc tiết canh gà luôn. con điều ô kia mới bắt của anh hôm tuần trước, giờ anh bảo nó dở quá. thế thì em hết biết nói sao với anh em đây. kệ, dù sao mình chưa có kinh nghiệm gì hết, gặp một lần rút kinh nghiệm , đau nhưng không sao. con gà sẽ đau hơn vì em sẽ cắt cổ nó nhậu với pepsi cola, xong làm tiếp soda wishky. xong rùi đi kiếm gà chân dài giải đen. hehehe. cảm ơn anh đã cho biết ý kiến=((

8. khoai_da_ga

Thích đã nhận:
    22
    Bó tay lun, hehehe, bác chủ topic này vui thật, nói bác nghe này, gà mới nuôi chưa có lực đúng, nhưng gà tơ thì ko cần có lực, gà tơ lực sẵn rồi, nó đá liều mạng và tốc độ khá lắm, với lại bác xem thử clip lại đi, nạp "trên trời" hơi nhìu, gặp ra trường mà kiểu đó là 1 chân thôi là "ma róc" liền, chỉ là góp ý thôi, nếu bác ở gần q6 thì mang qua bên tôi sổ vài chân chơi, hehehe

---------- Post added at 03:01 PM ---------- Previous post was at 02:46 PM ----------

con khét này đá chân thấp quá, lối đá của nó là thế, gặp con nào cao chân là mệt đấy, với khi đá nó có hay nhấp nhấp, nhảy tửng hay lủi vài cái, mình có gà ăn 3 cái mà chỉ nhấp 1 chân là chết ngay, nói ko bít bạn tin ko......

9. huynhgacon

Thích đã nhận:
    40
    to anh Khoai da ga:
    hj` hj`. buồn chứ vui gì nổi anh, nhưng dù cho trong bụng có buồn mấy thì cũng vẫn vui cười với anh em thôi. hoc hỏi kinh nghiệm là chính mà. :). cảm ơn anh đã phân tích kỹ đến từng centimet giúp em hiểu thêm nhiều. cảm ơn anh. em ở biên hòa lận anh ơi. sẽ có ngày nào đó em xuống giao lưu, vì nhà vợ em ở quận 8.

10. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Con khét chắc chưa nuôi nên hơi yếu ,bay cao nhưng đúng là toàn lọt chân ! vào trong cũng chịu đá miệng chứ ,đòn cũng lớn ! Con gà ô hay que gì đó ,1 là bị gió ,2 là bị cựa nên đá toàn là té và té !Con khét hình như chưa cắt lông hả bạn ,cắt lông nuôi lại đá khác liền đó ! goodluck to you !

11. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    cái link bị sao rồi ấy ! em ko xem được ! bác nào pót lại cho em xem với ! ..........

12. huynhgacon

Thích đã nhận:
    40
    up cai link ben day lun ne`
    http://www.youtube.com/watch?v=iIcGI9tzGyA
    [yt]<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/iIcGI9tzGyA&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/iIcGI9tzGyA&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>[/yt]

Last edited by a moderator: 2/6/10
  13. khoai_da_ga

Thích đã nhận:
    22
    nếu có về q8 thì ghé sang quận 6 cf nha Mr Huynhgacon

14. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    Nhìn kô ra vì hình nhỏ quá. Nếu đúng là mới bắt của mình tuần trước thì anh nên xem lại. Gà đó thíêu tháng lại chưa đủ đuôi, lông cổ ra chưa hết mà cho xổ thì sẽ dễ hư gà lắm.Thêm nữa chế độ nuôi thay đổi, thổ nhưỡng khí hậu thay đổi chưa kịp thích nghi mà đã cho xổ thì hại gà lắm. Chúc anh luyện gà cho tốt và thương gà nhiều hơn. Còn nếu anh nói cắt cổ gà mua của mình để nhậu thì tốt nhất anh mang trả mình, mình gữi tiền lại cho anh. KHông trân trọng gà thì sao có được gà tốt. Mong anh suy nghĩ cẩn thận.

---------- Post added at 11:29 AM ---------- Previous post was at 10:51 AM ----------

Mình nói lại một lần nữa. Nếu anh không thích thì mang gà trả mình. MÌnh sẵng sàng nhận lại con gà đó và hoàn trả tiền cho a bất cứ lúc nào. Về sau mình sẽ cân nhắc khi bán gà cho người không biết chơi và không biết yêu thương con gà vì rât dễ mang tai tiếng. Nếu được thì chủ nhật này a cứ cho xe ôm mang gà vào trả mình nhé, đừng ngại ngùng. MÌnh không muốn mang tai tiếng vì người mua không biết cách nuôi gà.

15. huynhgacon

Thích đã nhận:
    40
    Xin anh Hoàng Khang bớt nóng

Nói Giỡn chơi cho không khí vui lên, chứ làm gì có chuyện đó hả anh.
    Anh nói đúng một điều là em chưa biết cách nuôi gà giỏi. thế nên em mới nói là xin được chỉ bảo thêm.
    còn chuyện thương hay không thương gà thì anh khỏi lo, không phải là không thương, mà vì không có con nào khác để thử, nên đành cho em nó nhấp vài chân( chỉ một phút thôi), vì anh đã từng nói là đã cho nó xổ thử chân tới 5 phút lân mà đúng không anh?
    không bao giờ em đổ thừa hay mắng vốn ai hết. minh chưa có kinh nghiệm thì chịu khó mà học hỏi, tuyệt đối không đổ thừa, ăn vạ hay trả hàng bao giờ. trừ khi hàng không đúng như thương lượng. cho nên anh đừng sợ mag tai tai tiếng vì em.
    sau cùng xin thành thật mong anh bỏ qua cho lời nói đùa không đàng hoàng đó. em sẽ cố gắng học hỏi nhiều hơn để con gà đó sẽ thành chiến kê thật sự như bản chất nó có.

16. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    Nếu là đùa thì a tốt nhất nên đổi cách đùa, vì như vậy là xúc phạm rất lớn với người đổ gà. Gà dù giỏi dù dở cũng là tâm huyến của người chơi. Mong anh ghi nhớ điều này. Chúc a nuôi gà tốt.

17. utnhi

utnhi Active Member

Thích đã nhận:
    15
    con gà điều quá tệ , ko có lực , ko nhảy nổi , chắc là do tơ quá mà nuôi nhốt !
    Xét về 2 con gà thì con gà khét hay hơn con gà điều ! con gà điều phải con gà chợ mua về làm bia cho gà xổ ko vậy bạn ? thịt đi bạn , nếu cần mình dẫn đi mua 1 con bảo đảm good hơn con này với giá chừng 5 xị !

oh , chưa đọc mấy bài viết kia , thì ra con gà này của a Hoangkhang !
    anh nói gà giỏi gà dở cũng là tâm huyết của người đổ gà ! Anh nói câu này chí lý thật , nhưng theo tui biết thì đa số những ngưởi đổ gà để kinh doanh họ ko xem trọng vấn đề này ! cái họ quan trọng là con gà bán được hay không ! Họ lợi dụng 1 ít tiếng tăm để bán những con gà vụn trong bầy với giá cao hơn mặt bằng thị trường ( vd 1 con gà phở chỉ có giá khoảng 5 xị , họ bán 1tr )

Last edited: 1/6/10
  18. chungganoi

chungganoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,445
    234 ấp 5 xã mỹ thạnh huyện giồng trôm Bến Tre
    gà đá chân thấp wa cựa đâu mà đâm hả bạn?
    đá kiểu này zo bị 1, 2 cựa là đi o nổi làm sao chém người ta nữa thân!
    có j o đúng xin bỏ wa

19. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    thôi mấy ông nội đừng cãi nữa! Gà tơ èo đem ra xổ sao biết hay dở đc, với lại đá có lực hay ko phải do cách nuôi nữa chứ, mới xổ có mấy cẳng mà đã lôi cha đẻ của con gà ra chỉ trích vậy sao đẹp? Cái clip này chỉ giải trí thôi, muốn nhức đầu thì đem gà xuống rủ Hoangkhang đeo cựa thôi.hehehehehe.... Đó là cái khổ của dân đổ gà, Hoangkhang phải chịu thôi!

hoang khang thích bài này.
  20. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    Cảm ơn Trí đã có vài lời. Trí cũng đỗ gà cũng biết nên nói hợp lý. Mình không cần thiết phải phân bua với những ai không hiểu biết.