Clip xổ gà chuối VN và gà chuối Mỹ Bob

Thảo luận trong 'Phòng chiếu phim (Gà)' bắt đầu bởi gamytiengiang, 27/11/10.

1. gamytiengiang

gamytiengiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    330
    Mình để ý gà Mỹ gặp gà Việt biết tránh né, cà thụt cà thụt muốn chụp lông đá mà bị cà thụt nên ko chụp đá được, con chuối này xổ với gà Mỹ thì đá đùng đùng, còn xổ với gà tránh né thì nó đá hơi bị sượng, bị sơ hở trúng mu lưng mấy phát, không biết anh em nào có kinh nghiệm chọn gà Việt có lối đá thế nào để khi đụng gà Mỹ chấp nhận nằm kèo rẻ hốt bão?
    [video=youtube;2M_avWAzdiM]http://www.youtube.com/watch?v=2M_avWAzdiM[/video]

bakhanh, vinhdia, showhangdoc and 4 others like this.
  2. galunggu

galunggu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    lúc nhử gà mình lo gà Việt mình te tua rồi, nhưng ko ngờ gà mình cũng hay quá ko thua gi gà mỹ. thanks bạn clip hay quá.

3. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    cáp độ với gà mỹ mà gặp mấy con thế này thì hay quá,,,,,,,,

4. tamnguyen....

tamnguyen.... Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    theo mình nhận xét thì con gà mỷ bị chi phối bởi mấy con gà con ở ngoài nên đá có phần ko hay cho lắm.còn con gà việt đá càng về sau càng hay do độ dai dọc của khung gà việt cho nên đc bền bỉ hơn con gà mỷ.cái này là ý kiến riêng nha.thân

5. babyeu

babyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Coi bộ nhiều ae bắt gà Mĩ kèo trên quá he. Theo em thì gà mĩ hay gà việt cũng đều có con hay con dở chứ đâu phải cứ Mĩ là hay hết đâu.Nhiều con Mĩ gặp gà Việt có bổn dữ thua te tua, còn đa phần gà Mĩ hay ăn gà Việt thì chắc do gà Việt mình bổn hay thì ít còn gà lang man thì nhiều trong khi bên mĩ người ta nuôi có bài bản hẳn hoi nên gà tốt rất nhiều mang về VN đá ăn là thường.

6. thong82

thong82 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    Phải công nhận là con chuối Việt hay thiệt. Gà Mỹ cũng tùy con, nếu quá tin vào nó thì bán quần mà trốn nợ!

7. xinhtrai_bl

xinhtrai_bl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    bán quần củng không trả nổi tiền sổ chơi đâu
    gá nhĩ chỉ nhờ bộ đồ lồng nhỏ thui

8. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    gà mỹ cũng có hay có dỡ , tùy theo bỗn gà đó có cựa hay ko nữa , lối đá cũa gà mỹ nó chế gà việt mình nhiều lắm, từ nạp đến gai nó đều hơn mình ,nên gà việt mình đá với nó thiệt thòi hơn , nhưng nếu gà việt mình bỗn dữ thì có thể thắng nó đc, còn đụng với mấy e mỹ bỗn dữ đá cựa nghiệt thường là gà việt mình chịu ko nổi,,,,,,

9. gamytiengiang

Thích đã nhận:
    330
    Gà mỹ mà đá cựa nghiệt nữa thì gà nào chịu nổi, tốc độ ra đòn nhanh, mạnh mà nghiệt nữa thì còn gì bằng, nhưng có được gà như vậy thì ko phải ai cũng có, giống gà nào cũng có gà hay cả, nhưng phải có duyên gặp và phải chịu chi thì mới sỡ hữu được

10. GàTreVn

GàTreVn Guest

theo mình nhận xét thì con gà Mỹ quá dở ...con gà Việt thì cũng được dzo gần biết đá còn dàn ngoài thì quá thường

11. gamytiengiang

Thích đã nhận:
    330
  12. me_ca_do

me_ca_do Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    gà mỹ công nhận có nhiều em cũng dữ dằn thiệt,nhưng mỹ thì mỹ chứ gà việt có kém đâu,tính ra gà mỹ phải thua gà việt mới đúng,vì một lý do nào đó,chúc anh em gặp may mắn,thân chào cả nhà

13. tieugiagaco

tieugiagaco Active Member

Thích đã nhận:
    14
    mình từng bị thua gà mỹ rồi!cũng vì tội tin tương gà nhà quá mà ra(nói ra mấy bác đừng cười)!theo mình nghĩ gà mỹ hơn gà việt ở chổ tải cựa tốt mà thôi!còn xét về lối đá hay đòn thế thì chưa chắc mèo nào cắn mèo nào!mai mốt đá với gà mỹ tốt nhất bọc thêm 2 miếng thép!

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  14. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Thấy hai con có lối đá bay đập cánh là nhiều chưa thấy chân cựa chắc chắn, nhiều con gà việt đâu có thấy ăn lông gì đâu, đi đá thấy gà mỹ lùa wa, lùa lại một hồi con gà việt nhảy có vài chân thì gà mỹ té cái ạch.

---------- Post added at 09:04 AM ---------- Previous post was at 09:03 AM ----------

Gà nào cũng vậy phải có bổn bang rõ ràng, gà mỹ mua nhầm gà vớ vẩn chỉ có nước húp cháo thôi...

15. galunggu

galunggu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Bạn có gà up lên cho anh em tham khảo chơi. con chuối xổ với gà mỹ vậy mà bạn còn chê chắc gà bạn hay lắm.

16. GàTreVn

GàTreVn Guest

mình mà up gà lên bạn ngồi cả ngày trên máy coi cũng chưa hết gà của mình, con Mỹ này nếu đồng chạng với gà Mỹ của mình mình đá cho nó ăn 7, còn em gà Việt mình đá cho ăn 6.5