CLIPS: Họa mi chiến chào mừng 1000 năm Thăng Long - Hà Nội

Thảo luận trong 'Quán Cà phê Họa mi' bắt đầu bởi NGHI_PhapSu, 14/10/10.

1. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    [video=youtube;gY9AFH7sKis]http://www.youtube.com/watch?v=gY9AFH7sKis[/video]
    Các nghệ nhân Hà Nội có chim đoạt giải nhất trong năm 2009, được tặng đôi áo lồng nhân dịp 1000 năm Thăng Long - Hà Nội

Last edited by a moderator: 23/11/10
  2. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    Trận thứ 1 - 1000 năm Thăng Long - Hà Nội
    [video=youtube;HruUNIkox3Q]http://www.youtube.com/watch?v=HruUNIkox3Q[/video]

3. HungNews-nt

HungNews-nt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,537
    Chim của các bác đẹp quá! Bọn em ở xa chỉ có mơ và ước!

KtsBim, ndmvn, tienvanktv and 2 others like this.
  4. Trung-SG

Trung-SG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    843
    Cám ơn pác Nghi_phapsu đã cung cấp trận đấu hay cho anh em! thế đợt này vào chắc anh cũng cầm vài em vào chơi phải không anh?

Last edited: 15/10/10
  5. theboylikefish

theboylikefish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    204
    Anh Nghi đã quay lên cho anh em thưởng thức thì chắc chắn đã được tuyển lại rồi. hihihi Còn chim đẹp hay không thì không cần phải mơ hay ước gì cả bác ạ, chuyện khó thêm tí "ngân lượng" thì chim đẹp như mơ thôi! Nói có lẽ nghe hơi chảnh nhưng thật sự là vậy. Cái gì mình thấy cũng có cái giá cuẩ nó.

6. a_thiện

a_thiện Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    - cảm ơn anh NGHI _Phap su đã cho anh em thưởng thức trận thi đấu chim hoạmi , mừng 1000 năm THĂNG LONG HÀ NỘI .
    - anh em trong niềm nam khó có dịp ra ngoài đó để thưởng thức giao lưu được vì điều kiện đường xá xa xôi , nay được anh NGHI_phap su cất công mang về cho anh em trong SÀI GÒN xem thật là xướng quá . cám ơn anh rất nhiều hy vọng có dịp giao lưu với anh ...

7. hocvien

hocvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,643
    Hay quá Bác Nghi ơi, nhờ bác mà anh em ở xa có thể xem được các trận đấu hay. Thanks Bác nhiều nha.

8. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    Kính chào các cụ nghệ nhân chơi Họa Mi ở Sài Gòn .....Hì hì .....vô cùng cám ơn các cụ....đã động viên cho NGHI rất nhiều .....NGHI sẽ cố gắng .......!!!!!! VIDEO CLIPS này còn có sự giúp đỡ nhiệt tình của cụ VŨ nữa đấy các cụ ơi .....!!!!!
    [video=youtube;lTQZiPflzYg]http://www.youtube.com/watch?v=lTQZiPflzYg[/video]

Mời các nghệ nhân tiếp tục thưởng thức

9. ndmvn

ndmvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    923
    hôm đấy cái bạt đằng sau bay làm 1 ố chim mái sợ. :D các bác nhỉ

10. mostwanter

mostwanter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    621
    Chắc bác Nghi mà post hết được con số 3 của bác Hà thì đến tết luôn bác nhỉ :)
    Cám ơn bác nhiều

11. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    @Linh: Cứ từ từ rồi khoai cũng nhừ, bác cần gấp con số 3 thì vào youtube có đấy, không phải chờ bạn Nghi post đâu

12. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    @Linh: chú thích xem video clips con chim mang số 3 mà anh Bắc lên ghép chim hộ cho anh Hà , thế chú Linh có biết nguồn gốc của con chim này như thế nào không .......?????????

Last edited: 16/10/10
  13. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    Hôm vửa rồi ra Hà Nội tham dự Đại Lễ chào mừng 1000 năm Thăng Long Hà Nội , em có gặp anh DŨNG Kim Ngưu , anh ấy bảo : có chuyển vào cho anh một con Mi , nghe nói đâu con chim ấy ác lắm .....Em chúc mừng Anh nhé .......!!!!!!!!!

14. mostwanter

Thích đã nhận:
    621
    Hì ," Biết thì hãy thưa thớt, Không biết thì hãy dựa cột mà nghe " nên dù em có nghe nhiều tin đồn gần, đồn xa cũng không thể nào nắm rõ được lí lịch của chú số 3 này, mong anh cho em mở rộng tầm mắt

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:19 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:17 PM ----------

Hôm ở Kim Liên em có đi cùng chú Bình ở TH em, trước đây chú cũng chơi ở hội Thiên Ân và Bi Sắt ngoài anh, em có nhờ chú ý chỉ anh để em gặp mặt mà hôm đó lộn xộn quá nên không biết ai với ai cả, chỉ có chú gì biệt hiệu Nhà Đất đàng sau ý cũng ở HCM vào chơi ý nhỉ, là em ra gặp nói chuyện. chú Thành Nhà Đất thì phải

Trung-SG and NGHI_PhapSu like this.
  15. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    [video=youtube;wFJliX93Nak]http://www.youtube.com/watch?v=wFJliX93Nak[/video]
    Trận thứ 3 . Kính mời các cụ tiếp tục thưởng thức & bàn luận ........!!!!!!!!!

16. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    @ mostwanter : anh thấy chú rất thích xem clips con chim mang số 3 của anh Hà thi triển công phu ..... anh nghĩ là chú sẽ biết rõ lý lịch trích ngang của chú chim này .....vì vậy anh mới hỏi chú để biết ........!!!!!!!!!
    Hôm mùng 03-10-2010 anh ngồi gần bàn trọng tài để tiện việc quay video clips này nên không đi giao lưu với các anh em được ....tiếc thật .....em nói Lễ Hội Chùa Tiên 18 tháng Giêng năm Tân Mão 2011 em lên Lạng Sơn ...vào dịp này anh cũng lên Lạng Sơn đấy....hẹn gặp em vào mùa xuân sang năm nhé ........!!!!!!!!!

Last edited: 17/10/10
  17. mostwanter

Thích đã nhận:
    621
    Dạ vâng em cũng muốn anh em mình có dịp trò chuyện với nhau, đến hôm nay em mới biết anh là anh chàng đẹp trai đeo kính ngồi ghế giám khảo đấy :)

18. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    Chú nói quá .....anh cũng như bao người khác ở miền Nam ra Bắc để .........hồi hương cố tổ .........tầm sư học đạo ........thôi chú ơi .......!!!!!!!!!
    Hôm mủng 03-10-2010 chú được Chủ Tịch HÀ tặng một đôi áo lồng 1000 năm Thăng Long , anh cũng được niềm vinh dự giống như chú đấy .....Hì .....Hì.....!!!!!!!!!!!

19. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    [video=youtube;d-XCSc_gegM]http://www.youtube.com/watch?v=d-XCSc_gegM[/video]
    Đây là trận thứ tư . Kính mời các anh em cùng xem nhé ........!!!!!!!!!

20. hocvien

hocvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,643
    Ủa Bác Nghi ơi, hình như con chẵn ở trận số 2 và con chẵn ở trận số 4 là 1 hả Bác? Thấy lối đánh giống quá, công nhận đánh cái nào thấy sướng cái đó ghê, lực thiệt :).