cm ăn trưng kiên được không ???????

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng cho chào mào' bắt đầu bởi phanthotnt, 16/1/13.

1. phanthotnt

phanthotnt Member

Thích đã nhận:
    1
    Em cho ăn trưng được không mây bac chô~ em it cao wa ma de thi`k để lâu dc hic .mây' bac' chi giao nhanh giúp em nha thak mây bac chô~nhiêu

doan.thuan thích bài này.
  2. doan.thuan

doan.thuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    nghe mấy a nói k nên cho ăn dế bạn ơi, còn trứng kiến thì mình hóng chung với bạn nhờ cao nhân chỉ ^^!

3. huynhlengoctien

huynhlengoctien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    133
    1 tuần cho ăn 1 lần, 1 lần cho ăn 1 ít thôi. Chỉ nên dùng để bổ sung dinh dưỡng cho chim, mặc dù chim rất thích ăn trứng kiến. Nghe cao nhân bảo trứng kiến cho ăn nhìu làm nóng chim, thay lông... Vài lời cùng pác. Có gì sai thì ae góp ý nhá

4. HUNG CU GAY

HUNG CU GAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    709
    Trứng kiến rất tốt cho chim vì nhiều chất dinh dưỡng, làm chim sung mãn trước khi đi dượt dãi là ok

5. tony_phan

tony_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    trứng kiến là con dao hai lưỡi nha các bạn,nếu chim đang chuẩn bị thay lông nên cho chim dùng vì giúp chim rớt lông nhanh,chỉ nên cho chim dùng cào cào và cám là chính thôi

6. thánok

thánok Member

Thích đã nhận:
    0
    Bùn quá đi thui em CM nhà mình ko ăn đc chứng kiến. Em nó cứ ăn xong là bị tiêu chảy, ai có cách nào giúp mình với

7. ngocphat

ngocphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    bạn xem trứng kiến mua ngoài tiệm hay có thuốc lắm bạn ơi sợ e nó bị dính thuốc thôi, chào mào cho ăn trứng kiến rất tốt nhưng chỉ hạn chế, đối với chim thay long thi cho ăn trứng kiến nhìu sẻ giúp cho chim may rớt lông vì trứng kiến rất mát, còn chim xong long rồi thì 1 tuần cho e nó ă 1 hay 2 lần 1 lần chỉ cho ăn 1 muổng càe nhỏ thôi trước khi đi thi hay đi dợt cội thì nên cho e nó 1 muổng càe trứng kiến làm chim sung lắm chơi tốt.