CM cứ phủ áo lồng mang đi là hoang nhảy nhờ ae tư vấn giúp

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi haiben, 27/8/10.

1. haiben

haiben Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    anh em cho mình hỏi chút mình đc cho 1 em CM có tuổi lồng đc 2 năm rất đứng lồng ko hiểu người nuôi trc nuôi thế nào mà cứ phủ áo lồng mang đi chơi là nhảy loạn cả lên ko chịu đưng im môt chỗ vậy cho mình hỏi là em no bi là sao vậy và cách khắc phục ra sao mong ae giup đỡ

duyhoian thích bài này.
  2. Tuankhtc

Tuankhtc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    Thế lần sau bác thử không phủ áo lồng nữa xem sao:D

duyhoian thích bài này.
  3. duyhoian

duyhoian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    Tối ngủ trùm áo lồng lại rồi sáng xách đi lun, khỏi cần trùm nữa, buổi tối trùm chim không quen sẽ hoảng nhưng vài bữa sẽ quen thôi, chúc bạn thành công, kiếm mấy loại trùm có màu đen, hạn chế màu mè chim hoảng, tối ngủ nên trùm lại cho con chim có giấc ngủ ngon,

sáng ngủ dậy vừa rút trùm là bạn có thể thưởng thức hầu hết các giọng hay của chim, có người trùm cả ngày giữ thân nhiệt con chim ấm và ủ lữa, rút trùm là nổ , hiii

Thân ái

Thân ái

4. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Cứ đem đi dượt mãi rồi nó cũng quen thôi. Trc e có con như vậy ở nhà thuần buổi đầu trùm áo chạy xe nó tông chảy máu ròng ròng.
    Nhưng nói thật nhé nó có tật xấu vậy thì bản thân nó đã kém những con khác rồi. Con khác lần đầu đi trùm áo mà tỉnh bơ có đâm đâu.
    Chim thì mỗi con mỗi nết nhiều vấn đề lắm nuôi thì phải biết chấp nhận thôi. Kiếm con được toàn diện từ a tới z cũng hơi mất công đó

duyhoian thích bài này.
  5. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    bình thường bạn ít trùm lắm phải không ?
    thỉnh thoảng bạn trùm áo lồng lại nhưng không trùm kín hết để lại 1/3 lồng ! treo như vậy ca ngày chim sẽ quen dần thôi !
    làm vậy vừa làm cho chim sung hơn nữa !

thangqn thích bài này.
  6. haiben

haiben Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    bạn ơi minh vẫn thương xuyên trùm áo lông vào buổi tối mà sao nó vẫn nhảy.ko hiểu no bị hoảng vì cái j

7. HUNG CU GAY

HUNG CU GAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    709
    Vấn đề này không có gì lạ đâu, bạn đừng có lo lắng chi cho nhiều mà đau đầu, nổ não. Chim bác đã đứng lồng rồi thì không nhát nữa nên chỉ sợ là trùm áo lồng thôi. Bác cứ trùm kín cả sáng lẫn tối trong vòng 2 ngày là CM bác sẽ ổn thôi. Chúc bác thành công.