Có 1 bể mà làm đi làm lại

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi pi.mc, 5/11/08.

1. pi.mc

pi.mc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Đây là chân dung cái hồ cũ của em, có mỗi một cái hồ thôi nên sới đi làm lại mấy lần rồi :(:(:( chưa ưng ý.

Qua nhà 1 cao nhân kiếm được một mớ lũa, khoái quá về nhổ hết cây lên làm lại. :x:x
    Rêu : Peacock, US Fisident, brazin, (hì hì toàn cướp của anh Cuội và Mộc Tinh), vài loại dương xỉ và cây cắt cắm. Tình hình là mới được có vài ngày mà cây cắt cắm phát triển ghê quá, em đang muốn tìm tiêu thảo thay thế mà chưa có.
    Do làm biếng, nên khi setup k bắt rc ra để vậy luôn tới giờ điểm danh lại còn có 4 em, hix :crying::crying:
    Bố cục ban đầu
    và tới bây giờ
    Cỏ dùi trống của một người bạn tặng

2. cobber

cobber Well-Known Member

Thích đã nhận:
    200
    đợi thời gian nữa đi sẽ đẹp thôi
    Làm cái nền bằng Chân Trâu thật tốt vào :D

3. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Góc trái em rất khoái, rậm rậm, hoang hoang, tiếc là có 1 cành xương cá hơi lạc loài ... :D
    Còn bên phải có lẽ anh muốn làm 1 bụi đối trọng lại bên phải, nhưng có lẽ DTH lá hơi lớn và cả bụi bên phải hơi lớn nên ko tôn đc. bên trái lên...^^, chân lũa cũng hơi chênh vênh 1 tý nữa, chèn Crypt vào thì tuyệt....^^
    Chúc anh vui.

4. sieudylan

sieudylan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    hồ ban đầu nhìn cũng đẹp mà sao bác lại phá đi vậy thiệt là tiết quá đi

5. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Lũa nhòm quen quen..... lũa ở bể này kết hợp với cây cắt cắm, cỏ cọp thấy không ổn chút nào, hình như lũa này chỉ chơi với đá và cây nền, cây bụi thấp và dương xỉ thì phải. Vơi cái hồ như này mình không dám chắc CTN lên đẹp được, chúng lại dài cổ như cổ cò mất hôi Pic ơi.

6. pi.mc

pi.mc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Em cũng thấy chưa ổn nhưng ở 2 góc nhưng chưa biết sử lý sao, cây cắt cắm chỉ để tạm thời che lấp mấy chỗ trống. Để em cho thêm đá vào coi sao.
    Anh Cuội tư vấn dùm em cách xếp đá, trồng thêm cây gì nữa nhá. Em tính mai mốt xẽ bỏ hết cây cắt cắm thay bằng tiêu thảo, còn tcn chưa biết thay bằng gì nữa. Tối qua em nhổ hết cỏ cọp rồi còn lại ranong thấy tiếc tiếc nên đang để :(:(
    Lũa hàng độc đấy anh :D:D, em còn đang chuẩn bị tinh thần có nữa xẽ qua cướp b-(b-(

7. tuanbibo

tuanbibo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cỏ dùi trống của bác đẹp quá chờ cây phát triển thêm thì chắc là đẹp hẳn cứ từ từ thì mới có hồ như ý được ,chúc bác mau có hồ đẹp để anh em chiêm ngưỡng.

8. em nghĩ bác nên bố trí hồ như hình 2-3 tròng cây nhhỏ thôi. nếu tác phâm này chưa có tên em xin mạn phép đặt tên cho nó là "cứu vớt linh hồn" . vì em thấy gốc cây phía bên tay phải có nhiều cánh tay đưa ra, phía bên tay trái như 1 con người với dáng đứng vững chải đưa tay về phía các linh hồn. nên em nghỉ đặt tên tác phẩm như vậy. đây chỉ là ý kiến tham khảo có gì ko phải bac bỏ qua cho em nhé,

9. pi.mc

pi.mc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Up hình ngày hôm nay, bố cục thay đổi chút xúi. Những chỗ cắm tcc dự tính sẽ thay bằng tiêu thảo (hiện tại vẫn chưa kiếm được, sao tiêu thảo dạo này hiếm quá)