có a nào giúp e về gà rừng

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi mcbt, 17/12/11.

1. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    cho em hỏi mấy a nhiều kinh nghiệm về gà rừng da gà rừng màu đen giống gà ác hay trắng giống gà ta vậy

2. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    cam on bạn cho mình biết, có người nói gà rừng chân đen va da đen giống gà ác. mình mới tậu về một chú thấy chân xanh cựa nhọn lắm mà da trắng không biết phải gà rặt không

3. garungrac

garungrac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    trên diễn đàn có bài viết phân biệt giửa gà rừng rặc và lai đó bạn qua đó tham khảo rồi so sánh với em gà bạn mới tậu sẽ biết rõ, chúc bạn có những chú gà đẹp

4. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Bác muốn biết thì chụp hình lên cho bà con nhận xét dễ hơn

5. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    mình mới đem về mấy ngày còn nhát lắm, che kín chưa chụp hình e nó được. e cũng tham khảo nhiều mà chưa nuôi nên khó phân biệt được

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:03 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:01 PM ----------

e thấy trên diễn đàn chỉ nói về hình dáng bên ngoài chứ không nói về màu da thân, e thấy thik va mới nuôi nên chưa có kinh nghiệm

6. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    mà bác tậu gà có nguồn gốc ở đâu vậy?nhát phải trùm lại thì mình nghỉ là gà rặc rồi , bác xem hình mấy con gà rừng rặc trên diễn đàn xem có giống với gà bác ko???

7. Ông già nam bộ

Ông già nam bộ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    735
    theo bác nghĩ mcbt nên chụp hình con gà mới tậu đưa hình lên diển đàn cho mọi người xem để có cái nhìn kỹ hơn... mới có nhận định rõ hơn....à chú Vũ đã nhận được còi chưa ? bác thổi gần giống rồi đó....

8. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Con chưa nhận được chú ơi, chắc cũng sắp. Chú ráng tập thổi đi ,vài bữa chỉ con nhe. Hôm qua mới đi 1 chổ nhiều gà và đa đa vì trời gió quá nên gà mồi, gà rừng ko con nào dám gáy hết. mà chổ đó cũng có mấy người tới bẩy mà vẫn chưa dc, ko biết vài bữa còn con nào ko???

9. Ông già nam bộ

Ông già nam bộ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    735
    Đúng rồi vì đang có bão mà ...chim gà ở nhà còn gáy ít...có lẽ qua NOEL mới đi đánh được...hôm qua đánh chổ nào vậy ,bác biềt không ?

10. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Chổ này mới và hoang vu lắm, chú ko biết đâu mà hơi xa, cách nhà con khoảng 20km, đường hơi khó đi.

11. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    e o ben tre, vua roi mua cua may ong ban chim dao, hoi bat dau may og noi o mien đông mà e thấy mấy og này ko phải dân miền tây. e thấy giống gà trên dien dan lắm. e bỏ sâu, lúa thức ăn thấy e nó lại ăn. có để e gà mái cột ớ ngoài lồng ko dám thả vô sợ ăn hết sâu

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:39 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:33 PM ----------

cam on bac son, để khi nào gà dạn con đưa hình e nó lên sau bac, con thik gà rừng lắm nay mới mua được và nuôi, quê ở miền tây khó tìm được gà rừng lắm bac