có ai biết cách làm cá ăn đồ khô ko, giúp mình với

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi simba, 21/10/06.

1. simba

simba Member

Thích đã nhận:
    1
    mình nuôi con cá mình cũng hơn 3 tháng rồi, mà hồi đó giờ nó ăn toàn là đồ tươi sống không à, mình cho nó ăn đồ khô hoài mà nó ko chịu ăn , vì đồ khô có nhiều dưỡng chất hơn nên mình muốn nó ăn , nhưng nó cứ gặm vô là phun ra, hầu hết đồ ăn khô đều ko chịu, có ai biết cách gì ko thì giúp mình với , cảm ơn trước

2. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Nếu như vầy thì bạn cứ cho ăn đồ tươi đi, bất đắc dĩ mới phải dùng đồ khô :D

3. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu bác muốn cho nó ăn thức ăn khô thì bác phải nhẫn tâm chút xíu.Bác hãy cho cá nhịn đói vừa đủ,và cứ mỗi lần như thế thì bác cho thức ăn khô vào.Làm như thế vài lần thì cá sẽ nhanh chóng ăn thức ăn khô như ăn cơm bữa cho mà xem:D.Chúc bác có 1 chú cá đẹp.

4. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    Bác muống cho cá ăn đồ kho thì cứ việt cho cá nó nhịn đối 2-3 ngày là bác cho cái gì thì nó ăn cái đó. mình làm ròi rất là hiệu nghiệm. khi ăn được ròi thì nó ăn luôn hà.

5. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Đúng rùi, lúc đói "mầm đá cũng ngon mà", cứ theo chiến lược đó đi bạn. Cá nhà mình cho ăn toàn đồ khô không à...

6. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    đói là cái gì cũng xơi tuốt. Con gì mà chẳng vậy, con người còn vậy mà :D

7. VanVuongp74

VanVuongp74 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con cá của mình thì bình thường thích ăn thức ăn tươi, có thể ăn vài hạt khô, có phun ra nhưng sau đó ăn vài hột (chắc để mình vui).hhi. Thử cho nhịn đói 2 ngày nó vẫn không chịu ăn khô,nằm im một chổ, hình như nó biết giận thì phải. Bây giờ không dám thử nữa. Chắc muốn thử phải cho nhịn 5 ngày quá, mà chắc không dám nhẫn tâm.hihi

8. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    hì. Tại nó biết bạn không nhẫn tâm nên nó mới lờn mặt đó. Bạn cho nó nhịn khoảng 2 ngày, bỏ đồ khô vào, nếu nó không ăn thì bạn vớt ra, đừng để đồ ăn trước mắt nó hoài nó " chảnh " Bạn phải cho nó biết ai là chủ. Đồng ý là mình quý cá, nhưng cá phải theo mình chứ mình không thể theo nó được.
    Còn 1 điều nữa bạn yên tâm đi, nhịn 5 ngày không chết nổi đâu ( ngoại trừ cá con )