Có ai biết loại này kg ?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi new fish, 7/6/06.

1. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm trước ra Lý Chính Thắng thấy 1 đàn cá La Hán to bằng cá 7 màu, khoảng cỡ 10 con. Chủ tiệm nói nó là châu kamfa. Nó rất đẹp, châu đầy người nhưng do quá nhỏ nên em chưa dám mua.....sau cùng, định mua thì ổng choảng cho cái giá 250k 1 con( nhỏ bằng con bảy màu ) nên thua. Ai biết gì về loài cá này thì giúp em với. :( :(

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    đúng đúng hôm kia em cũng có vào thì anh ở đó quát nhưn thế đó hú hồn luôn , nhưng con cá trong hồ ấy còn nhỏ mà màu sắc ok lắm , to hơn tụi 7 màu 1 nhí nhưng ko dài bằng, ảnh bảo là loại mới nhưng còn nhỏ ìi1 như thế thì giống mới giống mới giống cũ gì thì đố ai phân biệt được

3. minhthong1412

minhthong1412 New Member

Thích đã nhận:
    0
    uhm đúng đó tui không dám mạo hiểm mua mấy em cá mới này đâu , chưa biết là loại gì nữa là , lỡ chủ tiệm nói bậy thì sao , với giá đó chắc tui khỏi ăn cơm cả tháng mà chỉ có ăn mì gói quá ^_^

4. new fish

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng thấy nó đẹp lắm, châu đầy luôn, hồi sáng em ra thấy chỉ con 3 con nhưng vẫn sờ sợ nên chưa mua......nhưng công nhận nó đẹp thiệt

5. goldKL

goldKL New Member

Thích đã nhận:
    0
    tiệm nào vậy các bác, mình mua thử 1 con nuôi xem sao.

6. new fish

Thích đã nhận:
    0
    Xin lỗi bác nhưng hôm nay mình đi thì hết cá rồi ............................. ......... .... ..... .. .

7. kimlonghungvi

kimlonghungvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá đó người bán cho ăn thức ăn viên kích màu và châu đó .nhưng không cho ăn nưa thì màu và châu cũng mất luôn.đừng bao giờ mạo hiểm với nhưng con cá bột giá trên trời

8. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đừng dại dột mà mua mấy chổ bán cá bây giờ gian xảo lém đó họ cứ nói là giống mới giống nọ làm chúng ta phát ghiền rùi tậu nó mà tốn tiền chẳng có gì lợi đâu đợi nó lớn thêm chút xíu nữa xem tình hình con cá sao đã.Chúc các bác tậu được nhìu cá đẹp nha.thân!

9. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng vậy! cá còn quá nhỏ thì làm sao biết đc nó ra sao khi bây giờ thuốc kích màu,kích châu tràn lan đó! 250k,chà số tiền khó chịu với sinh viên tụi em!

10. balunp6

balunp6 Member

Thích đã nhận:
    0
    cá cỡ đó chỉ có 30k à ai cần bít địa chỉ thì pm tui chỉ cho

11. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mấy anh ơi,tiệm đó tên gì vậy?Nói cho em biết dể em ra em coi thử nếu còn em bắt về nuôi xem sao!nghe mấy an kể thấy đã wá