Có ai chơi LAHAN TQ cho tôi hỏi thăm một chút?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi ghg, 17/3/06.

1. ghg

ghg Member

Thích đã nhận:
    1
    mình có một em TQ hiện nay được khoảng 0.5kg mà đầu như cá rô phi đơn tính (cá trống rõ ràng).liệu có lên được đầu ko nhỉ?.Ai biết chỉ giùm với để có gì còn chiên xù mời mọi người chứ nuôi hoài chán ghê!

2. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    la hán có pah6n biệt là la hán TQ hay nước khác gì đâu ,mà cá của bạn làm gì mà không có đầu ghê thế

3. you_ands_i

you_ands_i Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    you phải cho xem hình thì mới biết chứ, Chứ la hán ở đâu chả vậy, hàng tuyển là ok thôi

4. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Nặng nửa tạ (í lộn nửa kí) rồi mà đầu như rô phi thì chia buồn với bác thật rồi. Nuôi thêm chỉ tốn mồi và mất công thôi bác ạ. Giá mà ra HAN đựoc em biếu bác vài xị Gò đen!

5. ghg

ghg Member

Thích đã nhận:
    1
    Nói là ko co đầu thì cũng ko phải hiện giờ cũng như thằng trẻ con trán bướng.Thành thật xin lỗi cả nhà vì ko có máy nên ko post hình lên được.Mình mua 800k nuôi 3.5 tháng rồi mà mầu thì cũng nhạt.Nhưng mà ra chợ Mơ thấy em nào có đầu một tý cũng to hơn em nhà mình.Cá của anh em trong 4rum sao trông nhỏ vậy mà đầu đã sưng to tướng.Mình mới chơi nên chả có chút kinh nghiệm nào cả.Rất mong mọi người chỉ giáo.Cảm ơn!

6. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo mình thì bạn nên " làm thịt " con đó đi chứ nuôi vậy tốn hồ và mồi nữa .:D b-( b-(

7. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    bậy quá đi.800k mà làm thịt thì chắc nuốc không nổi đâu.Theo em bác nên đem ra tiệm bán lại đi,được bao nhiêu đỡ bấy nhiêu,rồi bù tiền mua lấy mấy con cá bột hàng tốt 1 chút,hy vọng may mắn sẽ có cá đẹp thôi......