có ai dùng máy đuổi chuột để trong chuồng gà hay chưa ????????

Thảo luận trong 'Phụ kiện dành cho gia cầm' bắt đầu bởi [Sumatra], 13/6/11.

1. [Sumatra]

[Sumatra] Well-Known Member

Thích đã nhận:
    410
    số là gà nhà mình nuôi trên công ty , chuột nó đi hành quân luôn là anh em biết rồi nhé . mình mất hơn chục con gà vì mấy con chuột đó rồi , đợt đàn gà mình bị tụ huyết trùng và hội chứng thần kinh . mấy em chuột xơi tái hơn chục em đang trong quá trình hồi phục . ức chế tối đến không ngũ được với chúng nó luôn

đặt bẫy thì sợ mấy chú gà đạp phải , bã thì chắc gà mình đi trước , xây tường bờ bao chuông thì chúng nó đào đất chui lên ( nền chuồng mình đổ xi măng nhé các bác ) .

hôm kia đi ra medicare mua đồ cho bá xã và thằng nhỏ , vô tình phát hiện máy đuổi chuột , dán , sâu bọ . hí hửng hốt về hết 590k , hôm qua cắm lên ổ điện trong chuồng gà .theo dõi qua camera thì thấy chuột ít hơn hẳn thật .yên tâm ra về mà lòng thấy thoải mái .
    sáng nay lên thì thấy có 2 con gà nọc tự nhiên rót luôn mấy con gà tơ , chú sumatra thì hung dữ hơn mọi ngày , con nào đứng gần là ăn đạp của chú nó ngay ) . còn mấy chú gà tơ thì bình thường không thấy dấu hiệu gì lạ cả . có 1 điểm chung là bầu diều con nào cũng no nóc đồ ăn .sợ quá rút máy ra ngay

có anh em nào có hiểu biết về loại máy này thì chỉ mình với nhé .

loại máy Acat thì phải ( ko nhớ tên ) , có 3 chức năng :
    1> phát sóng làm chuột , gián ,... khó chịu mà bỏ đi
    2> tạo ion (-) làm cho không khí trong lành
    3> diệt vi trùng trong không khí
    nghe thấy thích mà giờ lại bị thế này mà không rõ nguyên nhân

2. airgen

airgen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    lạ là nghe. anh em nào biết chia sẽ kinh nghiệm với. mình cũng đang quan tâm

3. nhanviendc

nhanviendc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    nó phát ra sóng nên có tác dụng lên chuột , bọ ... dĩ nhiên là tác động lên cả gà và có thể đến cả người nếu đủ độ mạnh
    chả có cái máy nào quá nhiều công dụng tốt như thế mà chi phí lại ở cái mức bình dân như thế cả đâu bác ơi ...

minhtien and Duc Long like this.
  4. [Sumatra]

[Sumatra] Well-Known Member

Thích đã nhận:
    410
    anh em nào xài rồi thì cho kinh nghiệm với các bác ơi . lúc chiều tính cắm vào nhưng nhìn 2 em nọc rót làm mình rót theo hihihihi

5. Mr_bao

Mr_bao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    315
    bạn mua thuốc diệt chuột ars rat killer
    thức ăn có chất warfarin làm chuột bị xuất huyết ở mắt.nên chuột phải tìm ra chổ sáng mà chết.bạn dễ nhặt xác chuột
    đặc biệt không gây hại cho người.gia súc gia cầm nữa.
    giá thành rẽ nửa chưa tới 15n bạn diệt được cả đàn chuột

k.dang, TeddyPhamHung and quachnguyen like this.
  6. TeddyPhamHung

TeddyPhamHung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    617
    cũng đang rất rầu rỉ về vấn đề này ................... xin anh em chỉ giáo !

7. airgen

airgen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Con gà nó rất nhạy cảm với môi trường tốt nhất là theo phương pháp tự nhiên để ko ảnh hưởng đến nó. Hồi trước nuôi ở dưới nhà mình nhiều chuột lắm cả đàn mà lại chuột công to. Ghê quá nên mình đem lên cao nuôi luôn hehe

8. hungphamngoc

hungphamngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,736
    Bạn hãy dùng cái này: ARSRAT KILLER 0.05% VIÊN.
    Bảo đảm hiệu quả 100%. Lũ chuột một khi đã xơi được 1 con gà của bạn thì chắc chắn nó sẽ tìm cách xơi tất cả!
    - ARS RAT KILLER được sử dụng rộng rãi trên thế giới vì liều lượng chỉ gây độc hại đối với chuột mà không gây độc hại cho người, gia súc, gia cầm.
    - ARS RAT KILLER là thuốc diệt chuột đa liều (chuột ăn mồi 2 lần trở lên trong 1-2 ngày mới chết).
    Chắc chắn hiệu quả nhưng hơi tốn tiền 10.800đ/gói. Mình làm chục gói, trong chuồng, ngoài sân, lối đi ngoài đường – cống rãnh … sau 1 tuần các em phơi bụng từa lưa. Không còn 1 bóng! Nhưng 1 thời gian sau phải đặt tiếp để tận diệt lũ chuột con thì mới an tâm. Chúc bạn thành công với ARSRAT KILLER!

9. chienvietthai

chienvietthai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    Bạn cho hỏi thuốc diệt chuột Arsrat Killer đó mua mua ở đâu? Cảm ơn bạn