Có ai gặp KLU này chưa,cho em hỏi

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi phamvuthien, 18/1/08.

1. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Nhờ các bác ,cho em hỏi có bác nào gặp một con klu giống vầy.Số l2 ra một tiệm cá,thấy họ có bán 1 con klu dài 10cm,cũng body đặc trung của klu,vây kì có đốm đốm nhỏ,nhưng ở đây có cái lạ là,vây kì của nó ánh xanh dương nhạt,màu xanh khá rõ,vây giống vầy nè(hình tượng trưng để dễ mường tượng thôi,chứ ko phải nó đâu,chủ yếu nó có màu xanh giống vầy)
    trong khi đốm đốm của con này thay vì màu đen thì con này lại màu trắng bạc,y như châu cá la hán í,người thì màu trắng(người thì ko nói tới vì con nào hồi nhỏ cũng vậy thôi)
    Lúc đó ko mang máy chụp nên ko chụp được,vả lại tiệm cá cũng xa,lười lên chụp lại quá,có bác nào biết loại này ko,hay do cá trong mội trường đặc biệt nên màu sắc biến thể theo,hay do ăn thức ăn lạ(body mà ngắn,gọn em hốt liền,tiếc là body lại ko đẹp cho lắm,đẹp nhất là bộ vây)

2. hophai980

hophai980 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    ngân long mà bạn ơi !................................................................

3. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    ko phải bác ơi,con trong hình chụp là ngân long,đúng rồi,nhưng ko phải con đó,con trong hình chụp là mình ví dụ về màu vây và đuôi thôi(đọc kĩ lại dùm),còn con KLU mình ko có chụp,nên giờ chỉ tả thôi