Có ai gặp tình trạng này chưa?

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi firstkiss, 16/11/11.

1. firstkiss

firstkiss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Gà nhà mình 7 tháng 2k4 đang ra lông tơ gáy cũng rỏ tiếng rồi, nó tự nắm lông cánh rồi đá, cứ quay vòng vòng mà đá =)) , mà con gà mái mẹ nó đổ con ra bầy nào cũng như nó hết, chỉ 1 bầy duy nhất không bị thôi! Nó là bầy thứ 7 rùi! Ai gặp tình trạng như mình rồi mà biết cách trị thì chỉ mình với! Gà mình thả lang cho ăn đầy đủ chất lắm, từ nhỏ đến lớn chưa bệnh tật gì cả!

2. fangdue

fangdue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    cái này là do hăng máu(gà có máu điên) wá đây mà.nhà mình cũng có con như vậy,nó cứ nhắm cái đuôi của nó mà xoay vòng mãi,khi nào chóng mặt té ra thì thôi :D,nếu trường hợp của bạn nặng wá thì khi nó "lên cơn" như vậy,lấy bình xịt nước tưới cây phun cho nó vài cái,ướt là nó tập trung rỉa lông,k quậy nữa.
    anh em ai có bài khác xin góp ý thêm,mình xài cách trên thấy cũng hiệu quả :D

kim lộc kê thích bài này.
  3. KOBELCO

KOBELCO Active Member

Thích đã nhận:
    49
    Như vậy là gà bạn có máu phá hình rồi, mình nghe nói gà nào có máu này thì nó đá hay lắm.Nếu nó phá như vậy thì bạn lấy rượu trắng( rượu đế) lau lên cánh nó 1 ngày3 lần, 2 ngày là nó hết phá hình àh.

fangdue, cocbc and kim lộc kê like this.
  4. firstkiss

firstkiss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Thanks các bạn góp ý nha! Úp nó vào bội thì hết thả lang ra thì lại như vậy! Mà nó đang ra lông nhốt lại sợ ko đủ chất => hư gà nên đành thả thôi. Nhất là sáng sớm nha, thả ra là ảnh hết rượt con này đến con khác xong ảnh tự xử.

5. fangdue

fangdue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    nếu thế thì còn 1 chiêu,bạn thả ra,nhưng lấy tấm kiếng dựng 1 chỗ nào đó cho nó quần,mệt là tự buông hà,nhớ lấy băng keo bịt các cạnh sắc của kiếng lại,nhà mình do có hồ cá,có kiếng,mình thấy nó lâu lâu cũng chạy lại quần hình nó trong kiếng ấy :D
    gà đang thay lông chỉ cần bạn cho ăn đù chất là được,trong nhất thiết phải thả lang
    -đồ tươi : sâu,dế,giun,thịt(bò,tép nhỏ,v.v...)
    -rau xanh ( giá sống,xà lách,cải ngọt),cỏ cắt vớ vẩn quanh nhà (cái này cho ăn rất tốt,vì vài loại cỏ có chất thuốc tự nhiên bổ sung vi chất cho gà,cứ quan sát cỏ nào mà mèo,chó hay ăn thì cứ cắt đem về cho gà ăn,nhớ cẩn thận xem cỏ đó có bị phun thuốc không nhé)
    -đồ khô,dầu:cám,lúa ngâm,hạt mè(vừng),đậu phộng,v.v...

Last edited: 19/11/11
    firstkiss thích bài này.