Có ai giúp cháu với

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi Dungnv, 12/6/07.

1. Dungnv

Dungnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,478
    Cháu đang nuôi 1 con KL mà hôm đầu tiên cháu mua về thì đã đánh nhau với con Đông Đương và cháu đã làm theo cách của bác TPA rồi là bỏ muối vào bể 3 ngày sau co thể cho ăn bình thường cháu cho nó ăn gián dc có 2 hôm thi nó ko ăn nữa cháu đã cho no ăn cá mồi cũng chỉ dc 1 bũa rồi no bỏ ăn ma từ hôm nó bỏ ăn đến giờ đã 10 ngay rồi cháu ko biết làm sao đây ~X( ~X( ~X( ai chỉ giúp cháu cái vấn đề này với ( ăn gián cũng ko ăn cho cá mồi no cũng ko ăn :crying: :crying: :crying: )????????mà bây giơ nhìn nó dặt dẹo gần như die rôi ko biết như nào nữa ai giúp cái

2. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Hmm, cá rồng đâu có phải dể chết như thế ??? Bạn có bi thảm hóa tình trạng của nó không đấy .
    Bạn cho muối bao nhiêu ? Bể nước đã được cho chạy qua máy lọc được bao lâu rồi mới thả cá vào ?
    Xin cho thêm thông tin về giống loại cá rồng, hệ thống lọc của bể nước, và các thông số về phẩm chất của nước, thì mới có câu trả lời chính xác được . Cho xin luôn vài tấm ảnh .

3. Dungnv

Dungnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,478
    bể 100l cho 3g muối con cá của mình la kim long úc

4. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Cho thêm thông tin ban dungnv uiiiiiiiiiii :p . Bạn chỉ trả lời mổi một câu hỏi, trong khi đó còn một tá câu hỏi nữa kìa . Cố lên bạn uiiiiiiiiiii . :applause: :applause: :applause:

5. Dungnv

Dungnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,478
    mình mới chơi nên một số cái ko biết hiện bể của mình la 1 m và mình dùng máy lọc chìm cắm 24/24 còn thông số về nước thì mình ko rõ lắm nước cho vào bể cá nhà minh thường dc để trong thùng 1 tuần rồi mới cho vào bể còn mấy cái kia thì mình ko biết??????