Co ai giup cho chu ca nha minh ko

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi truonghoangdc, 6/5/08.

1. truonghoangdc

truonghoangdc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy bạn ơi! giúp chú cá nhà mình với, không biết vì sao con la hán nhà mình vây đuôi và lưng nó cứ bị bạc từ từ, nó bị bạc như nylong vậy.Hic không biết trị bằng cách nào nên đang ngồi nhìn nó thôi. Ai biết giúp mình nhé, nick Yahoo mình là 200230389. Còn địa chỉ mail là 200230389@yahoo.con.tw :crying: :crying: :crying:

2. Van Vu

Van Vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Có lẽ cá đang lột chăng...........................................

3. nmcuong_gli

nmcuong_gli Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo mình nghĩ, con cá của bạn đang bị cháy đuôi. Bạn nên ra cửa hàng bán cá mua 01 viên thuốc con nhộng màu nâu về ngâm thì cá sẽ khỏi bệnh. Chúc cá của bạn mau hết bệnh.
    Lưu ý : khi đem thuốc về, bạn bẻ đôi viên thuốc, sau đó rắc thứ bột ( nếu thả vào nước bạn sẽ thấy màu vàng chanh ) bên trong vào nước )

4. truonghoangdc

Thích đã nhận:
    0
    thuốc con nhộng màu nâu à, mình ra mua rồi.Họ bảo mình cho 2 viên vào hồ, rút bớt nước trong hồ ra rồi để 2 ngày rồi rút 1/3 hồ mà hôm nay là ngày thứ tư rồi mà ko thấy ăn thua.Mà cá đang lột là sao vậy bạn, mình mới nuôi con đầu tiên nên ko biết rỏ hiiiii, mong mấy bạn giúp mình

5. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    Theo như bạn miêu tả thì cá của bạn bị nước ăn đuôi

6. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    đúng như biquangphuc nói đó, các của bạn bị nước ăn đuôi đó...Theo mình bạn xem lại nguồn nước thử xem và cho muối vào...ý kiến của mình có gì sao mong các bạn bỏ wa nhé....

Thân
    Lahan0502

7. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đây là hiện tựong nước ăn đuôi do ph trong nuóc wá cao hoặc wá thấp, có thể pác bỏ muối nhìu wá, hoặc lý do nước pác châm vào đã có vần đề về Ph,mình có đọc 1 bài trên diễn đàn là chỉ có 1 cách cắt bỏ để ra đuôi mới :(, chia bùn

8. truonghoangdc

Thích đã nhận:
    0
    trời nó bị bạc luôn cả phần vậy trên lưng và dưới bụng nếu mà cắt thì sao nó bơi
    hiiii
    mua con mới à
    hic