Có ai giúp em vói khuyên em nó ăn ít!!

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi THANG KHUYEN, 14/12/13.

1. THANG KHUYEN

THANG KHUYEN Member

Thích đã nhận:
    1
    em moi mua dược một em líu giọng đặc chòe nhưng nhìn em nó chưa dược căng cho lắm.vì em thấy e nó ăn ít cám lăm.e đang cho em nó ăn cám TUÂN CÓNG hai mặt vàng.đại cao thủ xin chi dáo????

hoangtudandol thích bài này.
  2. cuongero

cuongero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    Bạn coi thử loại cám bạn cho chim ăn co phải loại cám mà chủ cũ nó cho ăn k, chứ theo kinh nghiệm của minh thì chim đổi cám phải từ từ vì nó k quen dẫn tới ăn it thôi mà bạn nên nghiên cứu kỹ di chuyển cám từ từ thôi k chim đi phân lỏng là lửa củi mất het đó. Vai dòng chia sẻ thân................

THANG KHUYEN thích bài này.
  3. THANG KHUYEN

THANG KHUYEN Member

Thích đã nhận:
    1
    chủ cũ cho ăn cám gol 02 giờ về em đổi cám tuân cong liệu sau này em nó vấn líu bình thường anh nhỉ.

4. Hoangtulai

Hoangtulai Active Member

Thích đã nhận:
    10
    Đổi cám ko vấn đề gì, vần đề là chim của bạn mìh chắc chắn chơi được 1 mùa nữa là hết líu nổi...ăn ít chim bắt đầu có lửa, chuẩn bị líu đấy

THANG KHUYEN thích bài này.
  5. THANG KHUYEN

THANG KHUYEN Member

Thích đã nhận:
    1
    tại xao bác nói chim e chỉ chơi dược một mùa nua là hết líu vạy bác.có phai chủ cũ của nó cho ăn cám gol lâu quá phai không vậy các bác.

6. cuongero

cuongero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    Dừng lo bác ơi chim nào mà líu hót 1 mùa rồi tịt lun đâu bác hiiiiii.có nghĩa là chim đang vào vụ thay lông thì nó sẽ líu ít hoặc k chỉ có đi gió thôi.nếu chim căng mà bác vào cám tốt chăm đều tay chim có thể giữ lửa tới 6 tháng đó bạn ha ,e chk bác 1 loại cám dành cho khuyên rất tốt mà k cần cào cào châu cháu nhiu đâu chỉ ít hoa quả thôi .....mình đã dùng thử rất tốt mầm chim xanh óng mượt.... Cám hiển bảo khánh

7. phú

phú Guest

Chào ban! Chim khoen co hiện tượng ăn ngày càng ít thì vô phương cuu chửa bạn ak! Minh vừa ra đi vài e!

8. Chiêu tất sát

Chiêu tất sát Active Member

Thích đã nhận:
    539
    nếu chim bạn yếu thì có thể pha chút mật ong vào nước nhưng tỉ lệ nhỏ thôi, chim sẽ mau lấy sức và phục hồi thể trạng.