có ai như tui không

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi baotan267, 15/9/06.

1. baotan267

baotan267 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    một chuyện cực kỳ đau lòng đã xảy ra là tự nhiên một chú bình tích béo tròn(nuôi gần 4 tháng) ngã lăn ra chết...mà các bác biết vì sao ko, nó ăn phải miếng tôm khá to nên mắc nghẹn ~X( và thế là.... bây giờ còn một con 'cô đơn mình anh', có bác nào đã từng bị như thế không, vào an ủi em vài câu....

2. handtohand

handtohand Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bạn bị như thế vẫn là bình thường.Cá bình tích còn nhiều nguyên nhân dẫn đến cái chết khác nữa bạn ơi.Nếu như bạn ko muốn cá bình tích còn lại buồn thì bạn hãy tìm thêm 1 em nữa cho nó có bạn nếu bạn nuôi tốt thì nó đẻ nhiều lắm vì mình từng nuôi wa và nó đẻ hoài nhưng ko có chỗ nuôi mình đành dành phần cho cá dĩa vậy,Chúc bạn thành công

3. nhoccan

nhoccan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn nuôi bình tích bằng tôm àh ? bình tích là loài cá nhỏ mình khuyên bạn chỉ nên cho chúng ăn bobo, lăng quăng , trùn chỉ hay thức ăn khô loại nhỏ thui như vậy thì ko sợ chúng mắc nghẹn chết

4. baotan267

Thích đã nhận:
    8
    ôi ôi...tớ không nuôi bằng tôm đâu, tớ cho thằng khác ăn mà nó cứ xớn xác và thế là...

5. nhoccan

Thích đã nhận:
    2
    tội nghiệp cho lũ cá tham ăn theo mình thì bạn nên tách riêng chúng ra nuôi nếu ko thì đừng cho ăn tom nữa nếu ko chúng mắc nghẹn chết nữa :D :D

6. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn nuôi chung với cá gì vậy.Theo mình không nên cho ăn tôm nhiều quá có thể có nhiều vi khuẩn đấy.CÒn bình tích dáng mập mập tròn tròn dễ thương lém

7. baotan267

Thích đã nhận:
    8
    hồ nhà tớ có rất nhiều thành viên, khi nào mượn được máy ảnh sẽ post lên. Mình ít tiền nên chỉ dám xài rong đuôi chó thôi, mong các chuyên gia thông cảm...

8. vietlinh96

vietlinh96 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bình tích nhà mình đẻ quá trời luôn. Lại có vài con béo tròn trùng trục cứ thích đuổi cắn con ba đuôi đầu lân nhà mình, mặc dù chỉ lớn bằng 1/10 con đầu lân thôi, bó tay luôn... Tội nghiệp em đầu lân phải lê thân xác bồ tượng chạy vòng vòng trong hồ...he he he

9. nhoccan

Thích đã nhận:
    2
    hihi con bình tích nhà bạn ghê thiệt .. Đúng là nhỏ mà có võ :D :D