co ai nuôi Newking chưa?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thucdo, 7/7/07.

1. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình đang nuôi em newking to gần ngón rưỡi, châu chữ thì đều và đẹp nhưng đầu cổ thấy yếu quá. không biết ai nuôi qua giống này chưa cho mình ít lời khuyên đi, đang tính mua thêm em nữa xem sao? giữa newking và kim cương xanh em nên chọn loại nào các bác nhỉ (loại nào có giá trị hơn)? giúp em nhé!!!!!!!
    (hình em này mình pót ở la han của thành viên rồi, lúc em nó bằng ngón cái, giờ gần 1.5 ngón rồi dầu có to hơn một ít nhưng đang bị nấm nên không tiện pót lên để anh em nhận xét...... thông cảm nhé)

2. ThanhTri

ThanhTri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    mình cũng đang nuôi em New king F1 bên cửa hàng Phượng hoàng la hán .nuôi dc 1,5 tháng tuổi rồi mà mới bằng 2 đốt ngón tay thôi (tính cả chiều dài đuôi) .theo mình nghỉ thỉ nuôi cá dòng King thì phải chịu khó thôi .vì nó vừa chậm lớn vừa đầu lên chậm .giá trị của con cá nào hơn khó xác đinh lắm .tùy theo cảm nhận của mỗi người thôi. ý hiến của mình .thân

3. TOAN-THIENPHU

TOAN-THIENPHU Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    34
    mình mua 1 bầy new king o 1 cửa hàng có uy tín trên thành phố(o dám nói ra mích lòng nhiều người.sau 1 thời gian 3 tháng.mìng sắp sử bán la hán ....thịt

4. hoangphuong

hoangphuong Banned

Thích đã nhận:
    0
    Nuôi cá bột thì phải chấp nhận sự hên xui bạn ơi.Ai nuôi cũng lên đầu hết thì cá la hán thành cá lóc hết rồi.Tại sao cũng có nhiều người nuôi lên ? Vậy thì bạn nghĩ sao?

5. CGbbb

CGbbb Member

Thích đã nhận:
    0
    Đã chơi king thì phải chịu cho dù old king (king kamfa,...) hay new king.
    Trong ngàn em được 1 em tàm tạm.
    Trong vạn em có 1 em ngon.
    Theo tài liệu và kinh nghiệm của những người nuôi và bán cá khuyên mình vậy đó vì thế chẳng bao giờ mình nuôi con king.

6. mecacanh

mecacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    bên tiệm tớ có vài em new king bột đã nhú đầu hôm bữa ngồi lựa mà lòng vui sao sao đó...hihi