có ai thích chơi khướu hok

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi bin_dl, 18/8/07.

1. bin_dl

bin_dl Guest

nhà em có 2 chú khướu 1 là bạc má 1 là mun, có ai biết cách thúc chim thay lông cho chim ko bày em với ,nghe nói chim già rồi ko thay lông nữa vì cả 2 con đều 8,9 năm rồi mà lông đuôi tưa wá

2. calahet

calahet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    trời ơi ai nói chim già ko thay lông nữa !!! chưa đến mùa thay lông thôi !!!!

3. bin_dl

bin_dl Guest

thế có ai có nhu cầu hok ,em nhượng cho 1 thằng ( đủ kí tự )

4. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    má ơi,chim 8,9 năm rùi,nui chừng vài năm nữa là xuống hố,chim của bạn có khi hết đát rùi nên lửa yếu,nó còn thấy đường ko bạn,sắm con mới đi là vừa,chắc 2 con của bạn thuộc hàng tiền bối lão thành hả hehehehe

5. toannguyen

toannguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bao nhiêu tiền 1 con hả bạn
    cho minh biết được không?

6. calahet

Thích đã nhận:
    19
    nếu mua 2 con đễ rẽ lại cho 100k :)kha kha..............

7. toannguyen

Thích đã nhận:
    2
    đùa hả bạn

cho địa chỉ đi toi mua cả hai con
    dươc không bạn ,, trả lời sơ,2 nhé

8. longhuy

longhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    bạn muốn mua khướu hả ............ tui ở Quảng nam nhà tui rừng khướu........ bạn mua mấy con vậy.........khướu rất dễ chơi

9. __Nick__

__Nick__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    2 con khướu này chắc cũng thành lão làng rồi. ko ophai3 nói xui chứ !!!!ko chừng chưa kịp thay lông đã xuống hố rùi. đầu nó bạc trắng hết chưa bạn ??? còn thấy đường hok? đi tự chống gậy hay cần người dắt đi ? hahahaha =))=))

10. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    :D Ai bảo vậy hả nick?Khướu nuôi 8-9 năm mới bắt đầu bước vào tuổi xung sức đấy.:p 2 em khướu của bạn ấy chắc tầm này đang hồi xuân thì làm gì có chuyện mắt mờ chân chậm đc chứ.
    KHỔ QUÁ ....KHỔ QUÁ....QUÁ KHỔ..QUÁ KHỔ....:)

11. __Nick__

__Nick__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    em hok bít nói sao về vấn đề sang nhượng 2 con khướu này nũa. nghe mà phát ớn. 2 con này mà thả ra gặp khướu mái chỉ có mà đứng nhìn thui. chứ còn làm ăn đc mẹ gì nữa đâu. hahahaha :D:D:D:laughing: :laughing:

12. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    bác có lộn ko dzậy,vậy cho em hỏi khướu sống bao nhiu năm là die,em chỉ thấy người ta bán chim 2-3 mùa chứ ko ai bán chim 8-9 mùa,kỉu đó là già lắm rồi,còn hót được là lửa lắm rùi đó,lỡ mua về nui đượ́c 1 mùa nó die là xong fim luôn:laughing:

13. aloboba

aloboba Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình rất thích nuôi khướu bác có thể nhượng lại cho em ko ? em ở sài gòn . Nếu được thì thanks bác lắm lắm .

14. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Nếu ở ngoài thiên nhiên thì 7-->>8 năm thì chỉ như là nữa đoạn đường đi qua thôi , mình nuôi khướu bổi nè ko biết ở ngoài thiên nhiên nó đã bao năm rồi nhưng nuôi 7 năm rồi, vẩn thấy như con bắt ngoài thiên nhiên về hơi già tí thôi , mình hay đi đánh chim nên biết nhiều điểm có khướu ,nhiều cặp đã quen lồng nên ko bắt được, những cặp này dân đi bẩy đều biết, nên cứ canh năm nào cũng đến điểm đó dể bẩy chim con của nó , nhiều cặp đã 7 -8 năm vẩn hót vang ngoài rừng ,mấy con này giọng còn kinh khủng ,chim tơ nghe nó khẹc chỉ có tông lồng ko dám hót lại , chỉ đến để bắt chim con nó hằng năm thôi

15. thachthung

Thích đã nhận:
    106
    Đấy mọi người thấy bác Trăng xưa phát biểu chưa?Tui nói cũng có sai đâu.7 hay 8 năm chưa thành vấn đề gì cả.Vấn còn chiến lắm.Thấy mái vẫn rên đều..:p

16. toannguyen

Thích đã nhận:
    2
    chào các bạn khướu có tuổi thọ trung bình khoảng 30 năm hoăc hơn nữa , trước đây mình có nuôi 1 con khướu con đươc 26 năm tuổi lồng mà vẫn hót bình thường không có vấn đề gi cả, sau này bận quá không nuôi nên cho lại người bạn trong dịch cúm đấu tiên ông bạn này đã thả con chim , minh không biết nên không bắt lai nuôi được tiếc quá, 8 , 9 năm tuổi lồng thì đâu có nhằm nhò gì cang già giọng càng hay thôi, khi già khướu sẽ bỏ ăn ít hót rồi chết thôi

17. longhuy

longhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    khướu tuổi thọ rất cao đó bạn , cứ yên tâm này chơi kô sao đâu........ càng già càng hăng và hung dữ

18. calahet

Thích đã nhận:
    19
    eo ôi !!! nuôi 25 năm thì chân ko còn móng nào rồi quá !!! em thấy bác kia nuôi con Bồ Chao 12 năm mà chân cụt móng hết kìa !!!

19. thachthung

Thích đã nhận:
    106
    He he..Mọi người ca ngợi Khướu già ghê quá.Chắc kiểu này 2 em khướu cụ của bin_dl lên giá vòn vọt mất.
    100k lần thứ nhất..100k lần thứ 2..Có bác nào trả hơn không???:p

20. trum_hoa_mi

trum_hoa_mi Member

Thích đã nhận:
    2
    Sao trên 4rum này toàn là chuyện kô hay vậy mọi người,cái hay kô thấy mà toàn là chuyện vớ vẩn,thật là "con nít" lâu nay cứ tưởng "hậu sinh khả úy"hóa ra "hậu sinh khả ố..." Mấy chú này cho đi buôn cá chắc mau giàu lắm đây phải kô ??? Thưa bà con :laughing: :laughing: :laughing:
    Nếu kô có gì thì chịu khó giúp cha,mẹ lau nhà quét sân để làm một người lớn thực thụ . các em nhé !!! đừng lên 4rum này cải nhau nhé. Vì anh biết rằng diển đàn là nơi để giao lưu, học hỏi . để mọi người tự rút kinh nghiệm cho bản thân trong vấn đề "MÊ CHIM"mà thôi:applause: :applause: :applause: