có anh nào biết loại đèn nào vừa rẻ vừa tốt không chi em với

Thảo luận trong 'Ánh sáng' bắt đầu bởi gin, 7/5/08.

1. gin

gin Member

Thích đã nhận:
    0
    hiện nay em mới tập làm thủy sinh nhưng em đang không biết loại đèn nào hợp với hồ của em không vì hồ của em khá là khiêm tốn néu anh nào biết có loại nào vừa tốt giá vừa phải chi cho thằng em này với
    hồ em nhỏ lắm mong các anh thông cảm
    kích thước 3 X50X40

2. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Bạn cố gắng đầu tư 1 bộ đèn Atman hoặc Jebo, Osram là tốt nhất, khi đảm bảo về phần cứng, thì chơi sẽ nhàn hơn rất nhiều ...
    Chúc vui.

3. planti

planti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    30x50x40 . bạn mua đèn lon compact loại lon đèn có đường kính từ 150mm trở lên, và mua 1 cái bóng compac 3u công suất 25w là đủ xài tốt cho hồ của bạn. Đèn compac có quang thông mạnh, xuyên sâu tốt. và cực kỳ tiết kiệm điện.Mua loại đuôi vặn khỏi cần ballast.Loại lon đèn nổi chứ không âm trần. Treo nó lên cách mặt nước đủ để ánh sáng phủ khắp mặt hồ. Nó sẽ đẹp hơn là dùng đèn tuýp đặt lên mặt hồ đấy.tổng giá thành khoảng chừng 150k đổ lại tùy loại lon , loại bóng.Nhưng lợi ích lâu dài,điện,nhiệt năng, tuổi thọ thì hơn xa ống túyp.Lưu ý chỉ phù hợp với hồ nhỏ của bạn nhé.

4. gin

gin Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy anh nói em nghe có phần khó hiểu từ cái phần ballast , khúc đó em không hiểu được gì cả ~X(~X(~X(~X(~X(
    mà mấy anh cho em hỏi thêm nha . mấy loại bóng đèn philip người ta bán ngoài tiệm bán bóng đèn mình có thể dùng cho hồ thủy sinh được không mấy anh :confused::confused::confused:
    vì em thấy đèn ở mấy tiệm cá cảnh trông giống loại bán ở ngoài tiệm bán bóng đèn quá

mấy anh có thề cho thằng em biết giá của các loại bóng đèn mà mấy anh đề cập tới không mà bây giờ em ra tiệm cá cảnh toàn bán mấy loại đèn trung quốc không anh biết có chõ nào mua rẻ ở tp hcm không chỉ em với
    :D:D:D:D:D:D:D

Last edited by a moderator: 8/5/08
  5. powerfullvn

powerfullvn Banned

Thích đã nhận:
    21
    Tóm lại là phải khéo tay nữa, có tự làm thì mới rẻ được.

Mua 3 cái bóng compaq, 1 cái 10 w, 1 cái 5 w, 1 cái 15 w.

Lắp vào

Cái 15 dể ở giữa. 2 cái 2 bên. Chỗ nào trồng cây rậm rạp thì bật thêm dèn 10 w, còn không thì đèn 5 w.

OK

6. gin

gin Member

Thích đã nhận:
    0
    help gà mới với máy anh pro ơi

vâng ! vay cũng được nhưng anh có thể giải đáp thắc mắc của em về vấn đề giá cả không , nói chung là tốn bao nhiêu đó anh :):):)
    với lai anh chỉ nói tự làm sao em biết làm sao :crying::crying::crying::crying:
    mấy topic khác nói ngắn gọn quá em không hiểu được gì hết ráo :crying::crying::crying::crying::crying:

7. dieu_tbd

dieu_tbd Member

Thích đã nhận:
    0
    mua tạm 2 bóng rạng đông 11w (20k một bóng)+ đui +dây điện= 50k

8. dieu_tbd

dieu_tbd Member

Thích đã nhận:
    0
    bóng 15w thì đắt hơn nhiều 35k một bóng, ko hiểu sao mấy ông rạng đông nghĩ gì mà đưa ra giá buồn cười thế?
    Nhiều ng đi mua ko quen toàn bị het 35k tất cả các loại.
    Bóng triphotphat, 6500k, daylight

9. bovippro

bovippro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy anh chỉ em ở đà nẵng ở đâu bóng thủy sinh rẻ với , dùn loại ào vừa rẻ vưa hiệu quả nghen