có bác nào biết chỗ nào bán đất trồng cây thủy sinh rẻ không cho em địa chỉ

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi phat, 10/1/06.

1. phat

phat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    tuy ở xa tận chân trời nhưng ở ngay trước mắt
    nhà em chuẩn bị trồng thêm bốn hồ mổi hồ 80cm.Mà lúc trước trồng bằng cát mà trồng bằng cát thì phê quá cát phải mua về,rồi đải cho cat trong thì mới bỏ vào hồ được mà bác cứ tính đi 1kg cat dơ thì đải sạch chỉ còn 400g mà dải rất là lâu thì mới co cát sạch mà như vậy thì mất quá nhiều thời. Vậy có bàc nào biết chỗ nào bán đất nền rẻ không chỉ cho con.

2. Tieu_thao

Tieu_thao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    rẻ nhất là tự làm lấy, bạn có thể mua giá thể, phân CHAGATU, phân vi sinh, DBO, bể của bạn làm hết 50k là quá đáng rồi đó, cách làm mỗi người mỗi khác, con mình thì :
    1- đổ giá thể vào bể (chỉ khoảng nửa bao thôi nghe) rồi lấy phân CHAGATU và vi sinh vào, số lượng vừa phait thôi nhé, rồi sau đó bạn trộn phần còn lại (ko có vi sinh đâu) ở ngoài rồi đổ lên trên lớp đất ở trong bể, sau đó bạn đổ cát đen lên trên (đổ khá dày đấy nhé) sau đó đổ cát vàng hoặc cát trắng tùy ý

3. thuytrieudo

thuytrieudo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Bạn mua phân DBO 30K/ kg, hồ bạn mua 2 hộp , trộn với cát xây dựng trồng là ổn. nều ở HN thì mua thêm đá nham thạch bỏ vào đáy nên thì tốt hơn, sau đó rải sỏi nhỏ hay cát lớn lên trên bề mặt trồng

4. buitransy

buitransy New Member

Thích đã nhận:
    0
    có bác mào biết mua đất đễ làm hồ trồng cây thủy sinh không ở đâu rẻ chỉ dùm

5. nino

nino Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    207
    sao lại gọi là đất nhỉ, chắc trong đó có đất sét chăng?
    Để đơn giản nhất thì đến chỗ anh codai mua phân nền trộn sẵn, hoặc mua bon bon, ADA... hay dùng đất sét trộn với phân dơi cũng được... ở Sài Gòn tìm mấy cái này dễ và rẻ mà bác. Hãy tận dụng chức năng tìm kiếm của diễn đàn để tìm những thông tin phù hợp với mình, nếu không tìm thấy hãy post bài hỏi bạn à.