có bác nào nuôi món nè chưa :D

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi mynlove, 15/5/07.

1. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    hôm nọ em mới mua mấy con nè...tên của nó ngoài hàng cá ( AG ) gọi là cá X( chả biết tên khoa học là gì nên search tròn google ko cóa :( )
    em thấy nó cũng xinh xinh và khoẻ..( mới nuôi có 3 hôm ^^)..có bác nào có thông tin về loại nè ko ạ..em thấy có mấy em hay ve vãn nhau và lôi nhau vào góc bể lắm..chả biết có ..ấy được ko nhỉ :D
    ảnh nè còn tập trung cả 5 em lại để chụp mới kinh..mỗi tội còn em nữa chả bít đi đằng mô roài !!
    thêm hình chụp cùng 1 em chỉ hồng
    mọi người giúp em nha

2. Thietdienlaota

Thietdienlaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cá này ở Đà Nẵng gọi là cá XO, giống rượu XO ghê ha? Cá nhỏ, bơi theo đàn, sống tầng trung và tầng đáy, rất dễ ăn và rất hiền. Cá trống và cá mái hình như phân biệt bằng vi phía dưới. Có con chỉ có 1 vi dưới nhưng có con có 2 vi dưới. Nhưng con nào trống hay mái thì mình chịu...

3. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    cá đẹp,nhất là con màu đen,con màu đỏ mà đậm hơn chút nữa là tuyệt vời,nuôi số lượng nhìu,bể to nhìn mấy con này chắc đã lắm.trong TP chưa thấy có bán ở đâu hết.mấy con này chắc cũng thuộc họ tetra thôi

4. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    KKK lục được thông tin về em này,nhưng ko rõ VN nó được gọi là tên gì,bạn xem thử nhé.
    http://aquadings.de/tierwelt/p_maxillaris
    Hehe,con đó là giống khác Boo ơi,nó được gọi là con Hồng Đăng,có bán ở TP.HCM.

5. mynlove

Thích đã nhận:
    22
    thanx các anh...nhưng mà em thấy mấy loại cá nè có nhược điểm là mầu sắc ko sặc sỡ nên nhìn từ xa ko thấy được vẻ đẹp của nó...thứ 2 là hình như bọn nè hơi tham ăn.. cả lũ cá kia cũng thế..lúc nào cũng chầu chực ở thành bể để chờ ăn..nên nhìn chúng nó bơi ko tự nhiên cho lắm..>"<...ko bít có phải ko ạ ????

6. longtin

longtin Black list

Thích đã nhận:
    27
    Ơ loại nè đẹp thiệt .Cho em hỏi ngoài HN nó không mấy bác .

7. aquatichung

aquatichung Giáo sư

Thích đã nhận:
    824
    AQH thấy trong ảnh có 2 loại tetra, loại có đường chỉ màu hồng gọi là cá Chỉ hồng, loại Xo thì gọi là tia X, ở Hà nội có nhiều 3 năm trước, không biết gìơ có ai nhập về không.

8. paperplane1302

paperplane1302 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Mình nuôi cá X này lâu rồi, không biết mọi người cảm nhận thế nào, nhưng mình rất yêu đàn X này, chúng dễ thương, hiền lành, sống khỏe lắm, không đòi hỏi yêu cầu cao, từ khi mua về chẳng đi con nào cả, khi có động chúng bơi thành đàn rất đẹp, tuy màu sắc của nó không sặc sỡ, nhưng 2 cái vây trên dưới rất đẹp, một vẻ đẹp tiềm ẩn (xin lỗi TC Du lịch, hihi mượn tạm), nếu bạn nào thích sặc sỡ thì đã mua 7 màu, mún, neon... rồi. Bể của bạn nào to, cây rậm rạp thì làm 1 đàn này + vài con Tam giác thì tuyệt vời. Thêm 1 đặc điểm nữa mà mình thích đó là chúng nhỏ nhắn, nuôi rất chậm lớn!

9. mynlove

Thích đã nhận:
    22
    em thấy mấy con cá X nè rất kì lạ..lũ cá nhà em bị nấm như điên ( mấy em chỉ hồng ý và kim tơ ý ) riêng mấy em cá X nè vẫn lành lặn ko có 1 đốm trắng trên người.....zui quá ^^....công nhận bọn nè khỏe thiệt !!!

10. nh248

nh248 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    cá này mua bao nhiêu tiền 1 đôi vậy???

mua ở Aqua Green à

11. mynlove

Thích đã nhận:
    22
    em mua bọn nè 8k 1 đôi..ko biết có bị đắt ko mọi người..mọi người có bít chỗ nào mua rẻ hơn ko ạ ???

12. paperplane1302

paperplane1302 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Mình mua ở AG là 6k/đôi, 1 hàng ở đầu Kin Liên, gần ngã 3 đường mới mở ấy cũng bán 6k/đôi thôi. Bọn này khỏe lắm lắm, chẳng thấy chúng bị sao bao giờ,mua về thả tõm vào bể luôn, bơi ầm ầm!