có bác nào từng nuôi chim bạc má chưa ?

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi trungyenld, 29/5/11.

1. trungyenld

trungyenld Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    hiện e muốn nuôi 1 chú bạc má hay tên khác là chiền chiện ko biết có đúng ko...e thấy ngoài tự nhiên như vườn bách thú hay cong viên có rất nhiều, nhưng ko thấy có ngoài tiệm bán chim như KIM NGƯU hay HOÀNG HOA THÁM ko thấy bán.. đặc điẻm của nó như e thấy là : nhỏ hơn chim sẻ 1 chút, mầu đen trắng, hai bên hông và má mầu trắng, giữa ngực có 1 xọc đen, cánh có những viền trắng đầu cánh rất đẹp...bác nào biết hay có thì đẻ lại cho e 1 chú và kèm theo hướng dẫn chăm sóc cho e nhé .....thanks

2. deptoong

deptoong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Con bạc má này ở quê mình nhìu lắm.Nó hay làm tổ ở những cách ống bương làm mái nhà ấy.Con này lần trước mình ra hàng chim HHT thấy có bán 1 lồng mà.Nhưng chỉ thấy mỗi ở hàng đó thật.Hàng chim nhỏ nhỏ nằm ngay cạnh con dốc xuống 1cái ngõ,bên tay fải đường nếu đi từ hướng chợ Bưởi vào.Thêm 1 địa điểm nhận dạng nữa là bà chủ quán có mái tóc xoăn nhuộm màu vàng cháy và...trông xấu như con gấu !!!

trungyenld thích bài này.
  3. hoangthanhnb

hoangthanhnb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    139
    Có phải em này ko bác:

Trước em có 1 đôi, dòng này ăn lạc, nó kêu líc ríc, thi thoảng có líu chiu chiu như khuyên :D.

trungyenld thích bài này.
  4. trungyenld

trungyenld Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    đúng rồi bác ơi....rất ít khi thấy các của hàng bán loại này...giọng hót lúc nghe chiu chiu nghe rất vang và hay

5. fish_xinh

fish_xinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    hồi trước đi bẫy khuyên thỉnh thoảng cũng vớ được loại này nhưng em nuôi chưa con nào sống được cả, nghe mấy bác chơi chim chuyên nghiệp bảo loại này thuần rất khó, nên chắc thế nó mới ít bán

6. phamnguyennam

phamnguyennam Active Member

Thích đã nhận:
    35
    Chào bạn tôi đã từng chơi loạn này , em nó lúc nào hót căng thì kêu tạch tạch rồi chít chít . con đực thì vệt lông đen từ yếm cổ kéo dài tới bụng càng to càng tốt . nói chung hót hét bình thường , nếu bạn muốn mua lên cửa hàng nhà Tiến ở dốc Hoàng Hoa Thám xuống Văn Cao là có ngay . Giá 50k

7. chaomaobongxu

chaomaobongxu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    hôm kia bẫy khuyên vô tình bẫy được 1 con này , mình cho vào cái lồng cũ bị hỏng đáy thế là nó sổng mất phí quá