Có bạn nào bị bắt thả chim khi đi đánh chưa vậy

Thảo luận trong 'Huấn luyện bẫy chào mào' bắt đầu bởi thachhue, 5/10/10.

1. thachhue

thachhue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    139
    Dạo này ở Huế đi đánh chim nếu không để ý sẽ bị kiểm lâm bắt(mạc dù đánh ở vùng trung du chứ không vào rừng),không biết anh em hay đánh ở các tỉnh khác thì sao

KtsBim and Mr.mOn like this.
  2. Mr.mOn

Mr.mOn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    473
    :D:D... trên em ngyà trước có mấy vụ.. kiểm lâm đòi tịch thu họa mi của mấy ông mèo đi bẫy về.. mấy ông ấy ko chịu thế là thả luôn.. ko nộp cho Kiểm lâm nữa... Có đợt phong lan họ còn bắt cơ mà bác... :D

viethai, haitbd, baycugay and 13 others like this.
  3. cuonggm

cuonggm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    chưa thấy cảnh này bao h bác ạ, nói chung nếu vào rừng cấm thì bị, chứ ở đồng bằng, đâu thấy cảnh này.

KtsBim thích bài này.
  4. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Bắt vì các bác trong đó bắt nhiều quá. Và làm cạn kiệt ngườn chào mào

phanauhai thích bài này.
  5. CoTichChim

CoTichChim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Mình thì không bị kiểm lâm bắt chim mà bi papa bắt thả chim mới chết chứ.Chuyện là vầy: Nhà mình thì gia giáo lắm,đợt trước đi chơi khuya về bắt thả hết chim,mấy con cu gáy nữa,sáng hôm sau nó hót um sùm,tính bắt lại nhưng ko đc,đợi papa hết nóng thì mấy tháng sau chơi lại,mới tuần trước đây,đi tập cu về lại bị bắt thả nhưng lần này khôn,mang có sáo mà papa thích nhất,giả vờ thả nhưng thật ra là treo hết đằng sau,pâp tưởng thả luôn rùi,gọi mama về bắt lại nhưng mama nói :nó treo đằng sau kìa ,tại sau nhà cây nhiều lắm nên khuất,ngủ 1 buổi trưa,chiều dậy,bắt vô nhưng còn hơi sợ.Nhưng mà ko sao,papa hết giận rùi!!!

Last edited: 7/10/10
  6. nguyenvuhiep

nguyenvuhiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    hihi nghĩ bạn kể chuyện lại nhớ đến mình !! học cấp 2 nuôi khoảng 3 con chào mào ! bản chất lười học suốt ngày chim cò mẹ mình thấy thế bắt thả hết :( hixx xót xa kinh khủng !! mang xuống vườn treo hôm sau còn 2 cái lồng không !! tiếc đứt ruột !! :((

7. CoTichChim

CoTichChim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Chia pùn cùng bạn nha !!! Mình nhớ đến con chào mào nuôi đầu tiên mà sao nó hót hay thế mà mình ko để ý,giờ rành rồi chẳng thấy con nào mình mua sau này bằng nó !!!
    Thân

Mr.Kin_7989 thích bài này.
  8. Mr.Kin_7989

Mr.Kin_7989 Thương nhân

Thích đã nhận:
    321
    bạn giống mình,bữa cũng ưng 1 con,mình đem đi bẫy thế là bị rơi lồng,chim tèo mất,sau chả kiếm đc con nào ưng ý như vậy .

9. cugayvinhlong

cugayvinhlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    706
    mình cũng bị tình cảnh vỡ khóc vỡ cười luôn nè chuyện là nhà mỉnh có một em chim mồi mới nuôi có 4 tháng mà đã bắt bổi rất khá một lần đi xa ở nhà papa mình không chú ý để nó xỏng ra mèo bụp chết tiếc đức ruột