Có bạn nào biết cách ốp mái ko chỉ mình với!!!

Thảo luận trong 'Tổ chim Hoạ mi' bắt đầu bởi songoku234, 20/3/08.

1. songoku234

songoku234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    mình mới mua con mi bổi mà mình ko rành cách ốp mái có bạn nào bit' thì chỉ mihn với và cho hỏi là ốp chừng nào thì mới biết là chim đã thuôc

KtsBim thích bài này.
  2. thanhcaobang

thanhcaobang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    306
    Muốn cho chim đực hợp Chim Mái , trước mắt bạn nên Bị vải Chim mái để sát chim đực để nó nhận biết con cái từ động tác nhảy và tiếng chim cái hót . ngày hôm sau tách con mái ra riêng và bỏ vải cho con mái xùy .
    Ngày tiếp cho 2 con nhìn thấy mặt nhau bằng cách để sát ( lưu ý để xa lồng 1 chút nhỡ 2 con dọa lẫn nhau .Nếu thấy động tác 2 con đều tung cánh hoặc rên rỉ thì nó đã hợp nhau .
    Con chim đực khi đã thuộc rồi sẽ hót hết giọng và lẩm bẩm .
    Chúc bạn thuần chim thành công

KtsBim thích bài này.
  3. mê họa mi

mê họa mi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    nếu con mái không rung cánh thì sao? thương thì con trống rung thôi ( gặp em mái nào nó cũng rung hết á..hehhe). nếu vậy là ta phải tìm em mái khác hả bác Thành? còn cach nào chúng ta có tác thành cho 2 em nó thành một đôi mà không phải đổi em mái khác không, và em mái cũng vừa lòng luôn...hihihi... em cũng có nuôi mái, nhưng hình như nó không thíchcon trống của em lắm, khi đi dợt thì nó rung cách, nhưng về thì không.
    thank!

KtsBim thích bài này.
  4. songoku234

songoku234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    cám ơn bạn đã coi bài này và giúp mình hi vọng với cách bạn chỉ mình con mi của mình sẽ mau thuộc hihihihihi

KtsBim thích bài này.
  5. thanhcaobang

thanhcaobang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    306
    Chọn mái cũng phải lựa đấy ô mê ạ .Năm 2003 tôi chỉ thấy có 1 con mái cực hay Trung miến lươn lấy đi rồi .Bọn tôi gọi là Ca Ve vì gặp con đực nào cũng vỗ cánh xùy gặp mái đối phương thì dọa đánh . Bấy giò ông tring nhượng cho ai rồi . Bác nào ở Hà nội biết tin con này cho tôi chuộc với giá Chim Chiến .

KtsBim thích bài này.
  6. congminh

congminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,029
    Chỉ dọa đánh mà chuộc với giá chim chiến thì chắc con của mình đánh đối phương luôn thì bác đổi thế nào nhỉ hihihi. Mời bác xem nhé:

KtsBim and longken like this.
  7. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Tại sao Bác biết Trung miến lươn lấy đi lại còn bày đặt hỏi anh em ở đây. Hỏi luôn Trung miến lươn ý. Bày đặt vớ vẩn quá

KtsBim thích bài này.
  8. metal

metal Member

Thích đã nhận:
    4
    cho mình hỏi,chổ nào dợt mi.bạn nào biết chỉ dùm mình với.mình đang ở q tân bình.

KtsBim thích bài này.
  9. congminh

congminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,029
    Tân Bình thì bạn có thể dợt và đá mi ở Thiên Ân nằm trên đường Hoàng Việt, gần đệ nhất khách sạn, đối diện trường học gì đó mình ko nhớ tên. Có thể hỏi thăm mấy người xe ôm.

KtsBim and tuongthuongtin like this.
  10. vietanh_s

vietanh_s Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    theo em. cách ốp mái như này: mấy ngày đầu bùm kín 2 con lại, mỗi ngày cho chúng nhìn thấy nhau 2 3 lần để cách khoaangr 5 mét. tối đi ngủ reo 2 con sát nhau, nhừn vẫn phải bùm kín. sau đó khoảng 5 ngày làm như thế tối cho ngủ với nhau mở áo lồng chữ A, khoảng 15 ngày ăn đực mái choe ầm ầm. nhưg lưu ý nhà phải ko có con đực nào căng hơn con đực mình đanh ốp nếu ko con mái đó dù có ốp 1 năm vẫn ko ăn con kia đâu. hi.

KtsBim thích bài này.
  11. alibaba83

alibaba83 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    con mái nhà mình gặp con đực bnaof cũng búng cánh tít lắm em này dựng mi mộc thì miễn chê luôn, nếu như chim mộc mà kém thì nhìn thấy con mái của em bù đầu luôn nó đánh cả đực mà

KtsBim thích bài này.
  12. a_thiện

a_thiện Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    songoku 234 :kè mái mi bổi thì kè liên tục cho thấy mặt nhau luôn nhé ,kè vài ngày rồi tách ra một ngày rồi kè tiếp vì mi bổi rất nhát người , nên kè mái liên tục làm cho mi bổi đỡ nhát người ,nuôi hai con với nhau một thời gian tức kắc sẽ quen thôi .chúc bạn sớm thuần được ni bổi .

KtsBim thích bài này.
  13. hoamichien

hoamichien Member

Thích đã nhận:
    19
    biết nói thế nào dc nhỉ...nhung minh` có con Mi mái...người ta trả 1 triệu ko bán..vậy chắc dc coi là mái tot chứ mấy Pa... mình là utbuils....025 841 599...(utbuils là ních chát)

KtsBim thích bài này.