Có cách nào HL cu Khách thành cu Mồi ko các bác

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi lu_bo, 30/1/13.

1. lu_bo

lu_bo Member

Thích đã nhận:
    13
    Chào các bác!
    Tình hình là năm ngoái thằng cu ở quê nó giải tán bẫy chim, nó cho em con cu mồi + phụ kiện linh tinh (nó nói chim đang tập bay thì nó vồ được, nuôi ở rẫy rồi làm chim mồi, cũng đánh được hơn chục con). Em đem nó về SG nuôi hơn năm nay, nó gáy gù tối ngày (có giai đoạn sung nó gáy muốn điếc tai), tuy nhiên gần đây em có cảm giác nó thành cu Khách thì fải, cứ người lạ tới là nó gáy gù đủ trò, còn thì mang cu khác lại thì nó im như thóc thậm chí còn có vẻ sợ sệt. Khu em ở cũng có mấy con cu người ta thả/sổng, em cũng hay xách nó ra treo lên mấy cây có đám cu này đậu, nó cũng gáy gù nhưng em có cảm giác là nó gáy gù là vì nó thích chứ ko fải trêu gọi gì mấy em bên ngoài và mấy con cu ngoài nó cũng ko quan tâm tới sự xuất hiện của nó. Các bác ơi giờ có cách nào để HL nó gáy gù vì thấy chim khác (đấu) thay vì thành chim khách như hiện nay ko ạ.

Thân chào

transonghp, hiepvt, tapchoicu and 3 others like this.
  2. vongmaihonque

vongmaihonque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    376
    Cu khách làm mồi cũng được, nhưng sẽ không bắt được những con bổi hay, bổi chiến. Với những con chim thường thường thì kiểu gì chỉ vài sạc gù là bắt đựoc ngay.

3. contraiphonui

contraiphonui Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    91
    cách huấn luyện như thế nào mấy bác có kinh nghiệm chia sẻ 1 ít, đang quan tâm

transonghp thích bài này.
  4. lu_bo

lu_bo Member

Thích đã nhận:
    13
    Cám ơn các bác, em kiểm tra lại rồi
    ko fải là nó sợ mà nó tìm cách sang để chiến với con kia (bực mình em bắt nó bỏ dzô chung lồng với con cu mồi của tay hàng xóm xem thế nào, hậu quả khi sang nó nhổ gần trụi đầu và cổ đối phương)

transonghp, hiepvt and tapchoicu like this.
  5. CoTichChim

CoTichChim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Hậu quả là bác nhổ "lông cu" trả lại cho chủ...:laughing::laughing::laughing:

transonghp thích bài này.