Có cách nào không?Mi bị gãy chân

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Hoạ mi' bắt đầu bởi Lucky Zhang, 28/2/08.

1. Lucky Zhang

Lucky Zhang Member

Thích đã nhận:
    7
    Hôm qua đến chơi nhà ông anh thấy ông anh định phóng sinh một em HM hình thể cũng đẹp,giọng cũng khá hay tiếc quá xin về nuôi.Không biết có cách nào chữa trị không chứ thả đi cũng thấy tội không biết chú ta tự xoay sở thế nào trong cuộc sống tự nhiên với cái chân què.Mong các bác trên diễn đàn cho cao kiến.em xin cảm ơn.[-([-

KtsBim thích bài này.
  2. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Bạn phải nói rõ nó què kỉu gì chứ?Nếu gẫy lìa rùi thì pó chiếu còn không bạn chỉ cần trùm áo lông 1 time để hạn chế bay nhẩy và tăng cường vitamin D trong khẩu phần ăn của con chim.Sẽ nhanh lành thui theo kiểu"chó liền da,gà liền xương"ấy mà.

KtsBim thích bài này.
  3. flowerhorn_121

flowerhorn_121 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    em ko còn nuôi chim nữa nhưng cũng xin mạo muội góp ý hùi đó ba em nuôi chim hoạ mi đá con chim thắng gần chục trận liên tiếp lần đem đi thi ở tao đàn nó dc huy chương vàng nhưng trận cuối nó bị gãy chân móng sưng to lên và bỏ ăn.Ba em lấy lá còng cọng (một loại lá gần giống với lá cây dâm bụt) giã nhuyễn rùi bó vào chỗ bị gãy vậy mà chỉ chưa tới một tuần là chân của nó dẵ bắt đầu bình phục và có thể đứng trên cầu đậu và hơn 2 tháng sau thì nó bình phục hoàn toàn và đá tiếp

KtsBim thích bài này.