có cách nào kô mấy huynh

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi SANGSAIGON777, 6/9/06.

1. SANGSAIGON777

SANGSAIGON777 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đệ có 1 con cá la hán mới nuôi được tuần lễ, lúc mau về thì cá đẹp lắm, đuôi của nó trắng và mầu hồng, không hiểu sao nuôi được 1 thời gian thì đuôi, vây à kỳ của nó đen xì vậy. Mong các sư huynh có cách nào giúp cá em không, chỉ cho em cặn kẽ nha, nếu cá của em hết em sẽ hậu tạ, cảm ơn trước :applause: :applause: :applause:

2. lahanquan7

lahanquan7 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cho cá ăn vừa phải thôi,ăn ít thôi,chia ralam nhiều bữa,nhớ tắt đèn khi cho cá ăn xong,và tách nó ra riêng,đừng nuôi chung hoặc cho nó thấy mặt con khác,có thể là nó sợ quá đấy,có gì thì báo mình biết nha

3. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh thử cho nó đá kính hay bỏ vào đó con cá sặc cho nó dí chơi đi bảo đảm sẽ đẹp lại liền vì có thể cu cậu buồn đó mà(^_^),chúc cá anh mau đẹp chở lại nhớ post hình lên cho anh em xem nha.

4. SANGSAIGON777

Thích đã nhận:
    0
    đệ chỉ nuôi nó co 1 mình thôi.Ra ngoài hỏi thì người ta nói là thiếu độ PH nêm chỉ cần mua 2kg san hồ bỏ vào hồ là được rồi.cho nên e rất băn khoăn kô biết có phải kô

5. huunguyen

huunguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    nếu cậu nuôi = nước máy thì cóc cần san hô đâu nha, cho ăn đủ chất là điều kiện để nó lên màu tốt nhất , mua cho nó 1 hủ TETRA giá khoảng hơn 200k đi, sẽ thấy ko uổng tiền nếu đó là con cá quý giá mà cậu đang có vì thức ăn này rất tốt ,,, thân

6. SANGSAIGON777

Thích đã nhận:
    0
    mình nghe người ta nói cho ăn JBL là tốt nhất phải kô bạn,theo bạn nghĩ sao nè

7. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ko có cái gì tốt bằng ăn thức an tươi cã,tui cũng đã từng thử qua hết rồi JBL,SUMO,TETRA ...tốn tiền vô ích thôi bạn.Thức ăn đó chủ yếu dành cho ăn kèm theo thôi.Lần đầu tiên cho cá ăn thì 1-2 tuần thấy khả quan lắm...nhưng sao đó thì thất vọng.

8. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    lạ nước thôi mà! cá bị sốc đó ! vài tuần thì ok ! có gì đâu mà hoảng thế! cá lh ngạy cảm với môi trường thôi mà!

9. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình nghĩ nó đang sợ ( bị stress ) hoặc bị vấn đề về nước( độ ph, lượng muối ....) bạn thử để ý xem sao há

10. atu_lahan

atu_lahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tại bạn làm nhiều thủ tục với nó quá, cho nó một thời gian yên tĩnh chắc chắn sẽ đẹp trở lại. Có thể cá của bạn còn bé chưa nên màu được, đừng vội! Bạn hãy post hình của nó lên cho mọi người góp ý, thế sẽ tốt hơn.

11. SANGSAIGON777

Thích đã nhận:
    0
    cá mình 4 ngón tay không nhác hay bi tress gì dâu,phải chi mình biết post hình lên cho mấy bạn xem la tốt biết mấy_sẳn dây nhờ mấy huynh chỉ cách dùm- thanks

12. cute_noel

cute_noel Member

Thích đã nhận:
    0

Dễ lém bạn ui!khi bạn viết bài trả lời thì kế bên nút gửi bài trả lời có chữ tới phần mở rộng.Vào đó rồi chọn upload ảnh lên server của Imageshack.us.Chon choose để lấy hình từ máy vi tính cua bạn xong nhấn nút host it!!Chắc tại bạn chưa quen đó thui.từ từ rồi sẽ rành.:x

13. cute_noel

cute_noel Member

Thích đã nhận:
    0
    Thấy chủ đề bạn đang xem được nhiều người xem quá.Cá minh o trong chủ đề "cấp cuu ca la han mình với"seo mè điều hiêu waa.Cá mình ngày càng nặng.Chẳng biet lam sao nữa...Nếu ban SANG và các bạn ai biết cách chữ trị bệnh cho cá mình thi xin cảm ơn rất nhiều...(Cá mình tự nhiên ở gần "cái ấy" của nó sưng tấy lên màu đen,đi phân sợi màu giống như sữa vậy):crying::crying::crying:

14. SANGSAIGON777

Thích đã nhận:
    0
    cái vụ này ray ro ah,cá mình chưa bị trường hợp nhử cá của bạn nên mình kô thể giúp bạn được,hay bạn ra chổ bán cá hỏi người ta đi,chúc cá bạn mau khỏe lại nhé